Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

một miếng mút cho 4 mặt vợt?

P-500

Top Contributor
Điểm 4h trên mặt vợt nằm ngay khu vực mối nối như cách ghép của bác, đánh hoài phải có trái trúng chứ.
Chỉ có "cao thủ" mới đánh chính xác thế chứ em toàn là nhắm ngay chính giữa vợt, chả biết....đấy là mấy giờ nữa

ttho

Contributor
Chỉ có "cao thủ" mới đánh chính xác thế chứ em toàn là nhắm ngay chính giữa vợt, chả biết....đấy là mấy giờ nữa
Em nghe khuyến cáo là phải giật điểm 4h trên mặt vợt mới đúng kỹ thuật, bóng mới mạnh. Đang cố tập nhưng vẫn chưa được.

toiyeubongban

Top Contributor
thời thế thui.., Ten thì mắc mà đánh 1 tháng bay 1 miếng thì phải cắt làm 4 thui...
Vả lại có đấu giải gì đâu, chỉ đi dạy kiếm cháo.
Mà cách ghép trên được cái hay là tận dụng gần hết 2 miếng rìa, chiều xếp của gai cũng đồng nhất.
Đánh Ten thì phải hao rồi đổi mút khác đi P500 chứ ghép thế này nhìn mất thẩm mỹ quá :sneaky:

toiyeubongban

Top Contributor
Em nghe khuyến cáo là phải giật điểm 4h trên mặt vợt mới đúng kỹ thuật, bóng mới mạnh. Đang cố tập nhưng vẫn chưa được.
Em giật chỉ thế này thôi, mấy bác thì sao ????

oáy, mới hôm qua phát hiện rằng mảnh H3 cắt làm 2 sắp không đúng theo chiều gai, hèn chi đánh ít xoáy hơn cả Ten 64. Hôm qua em đã sửa gấp, hình đây.

Sửa lần cuối:

miziru

Well-Known Member
Cái khó nó làm ló cái khôn, mà thời buổi càng khó thì lại càng khôn ra nhiều. Cực kỳ thích những sáng tạo này của các bác.
P/s : Bác P500 chắc trước đây học lỏm mấy bác ghép mút bán nên giờ tay nghề cắt ghép mới cao như thế này chứ :D . Em đùa thôi :p

P-500

Top Contributor
Cái khó nó làm ló cái khôn, mà thời buổi càng khó thì lại càng khôn ra nhiều. Cực kỳ thích những sáng tạo này của các bác.
P/s : Bác P500 chắc trước đây học lỏm mấy bác ghép mút bán nên giờ tay nghề cắt ghép mới cao như thế này chứ :D . Em đùa thôi :p
Hehe, kỹ thuật ghép và keo ghép em đều biết hết, nhưng phức tạp và công phu lắm, không cần thiết. Em cứ cắt dán thủ công thui.

miziru

Well-Known Member
Hehe, kỹ thuật ghép và keo ghép em đều biết hết, nhưng phức tạp và công phu lắm, không cần thiết. Em cứ cắt dán thủ công thui.
Em cũng nghèo mà vừa mới đú miếng Ten cũ, nếu lỡ kết em Ten thì biết làm sao đây, chắc phải dùng bài của bác P500 truyền cho và tập đánh thật chuẩn điểm, một công đôi việc. Cảm ơn bác :sweet_kiss:

Phạm Khánh Duy

Well-Known Member
oáy, mới hôm qua phát hiện rằng mảnh H3 cắt làm 2 sắp không đúng theo chiều gai, hèn chi đánh ít xoáy hơn cả Ten 64. Hôm qua em đã sửa gấp, hình đây.
Hahahahaha. Hôm trước anh thấy chú rao nửa miếng còn lại, xem mà cười đứt ruột. =))))

tuyen55pm

Có, nhưng em sẽ không nói là keo gì và làm cách nào đâu.

Chào bác. Hiện em có 2 mặt đang chơi, do moi ác quá nên bị sứt. Em thử test trên rìa mặt cắt ra bằng khá nhiều loại keo nhưng chưa cho kết quả mong muốn. Rất mong được bác chia sẻ loại keo để e vá lại cái mặt sứt. Thanks