Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Reviver Phoenix - made in Australia

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Bác nào xài qua loại dầu tăng lực bán ở Sport Mart thì cho mọi người tý cảm nhận về sản phẩm này. Thấy có hình Ding Ning sao giống bao bì banh D40+, mình đoán sản phẩm dành cho banh plastic ABS. Thấy có tem niên phong rõ ràng, mình đoán là hàng DHS chính hãng mà lại để tiếng việt chắc là 'ưu tiên' cho thị trường Việt Nam. Mà thằng DHS này cũng gan thiệt bây giờ mấy thằng lớn có thằng nào dám xài từ tăng lực hay speed effect đâu nhỉ :rolleyes-61:. Khó hiểu thật.

Hãng này làm gì có thứ này - chuyện Em biết hết nhưng không thể nói được nhưng đó k phải là dầu DHS!(Các Bác cứ vào hãng đó mà xem thôi- truy ra không hề khó).
......................................
Lại một chuyện về triết lý kinh doanh , họ chả ngâm cứu gì cả và cũng chả cần biết nó có tác dụng gì - miễn là ăn theo và kiếm thật nhiều tiền. Nếu các Bác vào hãng DHS có cái bình và cây cọ đó - Em chịu thêm 10 lần này.
Nói tóm lại là cái lọ & cây cọ là làm theo Reviver Phoenix - thấy Admin làm thì cũng chạy theo làm chứ chả nghĩ là để làm gì.

Sửa lần cuối:

P-500

Top Contributor
Vài ngày nữa có đủ 30 lo các loại tại Hà Nội - hiện tại P2 đã hêt.
trong nước bán lọ có 50ml trong khi em bán ra nước ngoài 1 lần tối thiểu là 500ml. Vừa nhận đơn hàng bán đi Russia 2 lít.
Tụi Âu Châu nó có TRF và khi so sánh với nhau thì Reviver Phoenix hơn xa về tốc độ lẫn thời gian tác dụng. Có lẽ tụi nó quét R bằng cọ bản còn bôi TRF bằng cái chai có tí sponge trên đầu. Vì so sánh không đều nên tự nhiên Reviver nổi tiếng như cồn ở cái xứ mà TRF và Falco từng làm mưa làm gió. 1 chai 15ml của TRF bán 8 Euro chứ ít gì.

729-FX

Well-Known Member
Chú @P-500 cho cháu hỏi. Nếu tháng 3 năm sau cháu thi đấu nà hiện tại cháu đang sử dụng mút ko tune (cũng khá cứng) mà khi thi đấu muốn dùng R thì nên quét R từ bao giờ để làm quen ạ?

P-500

Top Contributor
Chú @P-500 cho cháu hỏi. Nếu tháng 3 năm sau cháu thi đấu nà hiện tại cháu đang sử dụng mút ko tune (cũng khá cứng) mà khi thi đấu muốn dùng R thì nên quét R từ bao giờ để làm quen ạ?
nên xài trước cho quen. Vì quét vào khác rất nhiều.

dungatvt

Member
Mình có dùng FALCO LIFE EXPANDER để phục hồi những mặt vợt bị chai, mất hết ma sát thấy hiệu quả. Không biết loại nước này có tốt hơn về tính năng và giá tiền không các bác? (1 chai FALCO 25ml giá 220k, 100ml giá 460k)

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Đẹp quá. Mua từ đợt hàng mẫu

Có món này mút đánh khác hẳn luôn. Lâu lâu hết thuốc quét một hai lớp, cảm giác công phu tăng gấp đôi liền.
-Sài Gòn có nhà phân phối và chịu giao hàng nhanh luôn - yên tâm là có người phục vụ tận răng cho các Anh Chị Em
- Hà Nội tại 57 Kim Mã thì quá tiện lợi rồi.
-Miền Tây (Cần Thơ) chuẩn bị có luôn - đợt hàng tới sẽ xuất hiện.
-Miền Trung mình cũng triển khai sắp tới.

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Mình có dùng FALCO LIFE EXPANDER để phục hồi những mặt vợt bị chai, mất hết ma sát thấy hiệu quả. Không biết loại nước này có tốt hơn về tính năng và giá tiền không các bác? (1 chai FALCO 25ml giá 220k, 100ml giá 460k)
Nói về giá thôi :
- 1 lọ TS 25ml (229k).
- 1 lọ P1 50ml (299k).
-1 lọ P2 50ml (279k)

Đây là dung tích theo mình là hợp lý & cũng hợp túi tiền của nhiều người. Cũng không nên nhiều quá mà uổng phí khi người mua đa phần là phong trào (chuyên nghiệp toàn được tài trợ thôi).
Còn về Life Expander mình đã thử thời gian trước đây- màu của TS dễ bị "mù - mờ " giống như bị mốc không đều trên mặt topsheet - nếu lỡ tay có thể "cháy ts". Người thử nghiệm chất này là ông @theorist và ông ấy phải dùng chất "đặc biệt tự có" để tẩy xóa nó ra.

Giá này là giá lẻ, giá phân phối ra lợi nhuận rất thấp nhé Anh Chị Em & người bán lẻ tốn khá nhiều chi phí : mặt bằng - nhân công -tư vấn - điện thoại - ship v.v.. So với lượng hàng / tháng của ta là còn khiêm tốn lắm- để sống được với Reviver phải một thời gian nữa - mỗi tháng chí ít phải bán 10 lít mới đủ trả cho một nhân công làm.

Sửa lần cuối:

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Anh đã thử TRF & không phải do mình bán R rồi nói TRF không ngon nhưng thú thật là nó không ngon hơn R. Chỉ giống là không làm nặng mút và thấm nhanh - độ effect thua R.

toiyeubongban

Top Contributor
-Dạo này thấy nhiều người xem việc cong như cuộn giấy để quánh giá effect của booster thấy ngộ quá. Theo em nếu cần cong thì dầu gì mà chả cong (dầu ăn, dầu chuối, dầu đốt đèn, dầu khuynh diệp v.v...) cong đến dán không dính luôn thì lại hỏi làm sao để dán khỏi bung rìa :laugh:.
Nếu xét về độ 'cuộn tròn' thì reviver không cho kết quả cuộn tròn như những booster khác. Nhưng cái Reviver cho người đánh là cảm giác (cứng , dai và dòn) trong 1 khoảng thời gian lâu mà không hại mút, mềm mút và không bị tuột banh. Cái này ít có loại booster nào có được.

-1 điểm nữa là tốc độ, khi xài reviver, em không thấy tốc độ banh tăng nhiều nhưng xoáy tăng rất rõ khi banh có độ kich lớn. Cảm giác là mình cứ thoải mái tăng lực tăng xoáy không sợ banh ra khỏi bàn. Cảm giác rất giống thời xài banh 40.

Mỗi người sử dụng reviver theo cách riêng, riêng em xài reviver để lấy lại cảm giác đã bị mất từ khi đổi qua plastic ball.

P-500

Top Contributor
-Dạo này thấy nhiều người xem việc cong như cuộn giấy để quánh giá effect của booster thấy ngộ quá. Theo em nếu cần cong thì dầu gì mà chả cong (dầu ăn, dầu chuối, dầu đốt đèn, dầu khuynh diệp v.v...) cong đến dán không dính luôn thì lại hỏi làm sao để dán khỏi bung rìa :laugh:.
Nếu xét về độ 'cuộn tròn' thì reviver không cho kết quả cuộn tròn như những booster khác. Nhưng cái Reviver cho người đánh là cảm giác (cứng , dai và dòn) trong 1 khoảng thời gian lâu mà không hại mút, mềm mút và không bị tuột banh. Cái này ít có loại booster nào có được.

-1 điểm nữa là tốc độ, khi xài reviver, em không thấy tốc độ banh tăng nhiều nhưng xoáy tăng rất rõ khi banh có độ kich lớn. Cảm giác là mình cứ thoải mái tăng lực tăng xoáy không sợ banh ra khỏi bàn. Cảm giác rất giống thời xài banh 40.

Mỗi người sử dụng reviver theo cách riêng, riêng em xài reviver để lấy lại cảm giác đã bị mất từ khi đổi qua plastic ball.
Anh boost miếng H2 và Battle 2 lên đánh như là mút Đức, giật mạnh nhẹ bóng đi đổi xoáy khó lường, vd giật mạnh thì bóng chuội ít xoáy mà giật nhẹ thì lại rất xoáy. Trường hợp này thì 2 miếng ấy đánh BH lại hay hơn là FH.

toiyeubongban

Top Contributor
Anh boost miếng H2 và Battle 2 lên đánh như là mút Đức, giật mạnh nhẹ bóng đi đổi xoáy khó lường, vd giật mạnh thì bóng chuội ít xoáy mà giật nhẹ thì lại rất xoáy. Trường hợp này thì 2 miếng ấy đánh BH lại hay hơn là FH.
Cây MM mục đích tune miếng battle 2 để vừa đánh phải vừa đánh trái được dành rơ 1 gai 1 mút xoay vợt, nên tune giống mút nhật để đánh trái cho dễ và bên phải chỉ để drive cứ không giật banh. Miếng H2 tune lên đánh giống mút nhật là đúng rồi @P500 đã biết miếng này rồi mà :laugh:.

panga

Contributor
Cây MM mục đích tune miếng battle 2 để vừa đánh phải vừa đánh trái được dành rơ 1 gai 1 mút xoay vợt, nên tune giống mút nhật để đánh trái cho dễ và bên phải chỉ để drive cứ không giật banh. Miếng H2 tune lên đánh giống mút nhật là đúng rồi @P500 đã biết miếng này rồi mà :laugh:.
Em hoi tí: gai nào cho bh có thể giật, block, bắn dễ vay bac...gia rồi.. chắc em cũng đổi gai bh đễ đở di chuyển.

katori

Member
Các bác cho em hỏi, Reviver cho sponge có 2 loại P1 & P2. Có phải loại P1 là hầu như không mùi, loại P2 có mùi cam, quýt không? Nếu đúng như vậy thì em nghĩ chắc thỉnh thoảng có chút sai sót trong quá trình chiết xuất đó ạ. Em có mua 2 lọ P1, mở ra thì 1 lọ ko có mùi, 1 lọ lại có mùi cam. Em cũng xin review thêm là lọ P1 ko mùi thì nhỏ giọt rất dễ, lọ P1 có mùi cam thì hơi khó, phải vẫy khá mạnh mới ra. Hiệu quả thì em xin review sau vì hôm nay mới test cả 2 lọ cho 2 miếng H3 nhưng chưa đánh nhiều. Em cũng có mua lọ P topsheet nhưng mút còn mới nên chưa xài.
Em cũng muốn hỏi là em chưa từng xài Haifu, Falco nên cũng ko biết cái cọ keo tăng lực nó to cỡ nào. Vậy có cách nào canh liều lượng đủ cho 1 lần tune ko ạ?
@BBSG @P-500