Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

2016: Ba bước để thành công cùng: Áo quần WORLD SPORT

W.S

Chào buổi sáng!

Trong các môn thể thao nói chung và môn bóng bàn nói riêng có hoạt động 3 bước . Lấy cảm hứng từ sự di chuyển của người chơi thể thao- ‪#‎ws‬,‪#‎www.worldsport.vn‬ cho ra sản phẩm : TSTS (Three StepsTo Success)- Ba bước để thành công. Sản phẩm sẽ được bán trung tuần tháng 4/2016 tại chuỗi hệ thống phân phối (bóng bàn) : Miền Nam : Shop Hồ Ngọc Thuận ,‪#‎dungcubongban‬ Bùi Thế Nghĩa, Shop Hoàng Lam HoàngLam Clb Bóng Bàn. Miền Trung có Shop Thư Sport (Thư Stiga) và Miền Bắc có‪#‎hunghabongban‬ của Lê Việt Hà. Trân trọng kính mời Anh Chị Em đến ủng hộ tất cả sản phẩm của nhà phân phối ,trong đó có WorldSport.

Cảm ơn đã đọc tin!.

Copywriter (By Admin BBSG)

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
25 năm(5 nhiệm kì) để Hàn Quốc, Nhật Bổn từ nông nghiệp ===>công nghiêp (theo cố Chủ tịch Mr Nguyễn Bá Thanh ) . Người Thái mới đầu tư vào ngày 10/2/2011 để Bày Cáo Leicester City Vô địch sau sự chờ đợi đến 132 năm của khán giả. Vậy nếu ‪#‎WorldSport‬ (thương hiệu đầu tư chung- BBSG có cổ phần hiii) đầu tư cho Bóng Bàn - hỏi thử bao nhiêu năm sẽ vô đối tại Đông Nam Á?!

Câu hỏi mang tính chất vui của BBSG!

P-500

Top Contributor
Em nghĩ, lấy bóng bàn đầu tư cho WS thì sẽ nhanh cho WS vô đối ở ĐNÁ hơn là làm ngược lại....

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Sáng nay : Ngày 14/05/2016 diễn ra buổi ký kết hợp đồng tài trợ: Trang phục WorldSport & Đội Tuyển Trẻ Bóng Bàn Quốc Gia Việt Nam. Đến tham dự và chứng kiến buổi ký kết hợp đồng có :
- Ông: Phan Anh Tuấn : Trưởng Bộ Môn Bóng Bàn Việt Nam trực thuộc Tổng Cục Thể Dục Thể Thao.
- Ông Bùi Xuân Hà : Huấn Luyện Viên Đội Tuyển Trẻ Bóng Bàn Việt Nam- HLV Đội Bóng Bàn Quân Đội.
- Ông Trần Văn Hiến : Đại diện thương hiệu WorldSport.

Ước muốn của đôi bên là : Chúng ta sẽ làm đúng, làm hết mình vì tuổi trẻ - thế hệ tương lai của Bóng Bàn Việt Nam. Hy vọng rằng có nhiều sự quan tâm hơn từ cộng đồng xã hội -để Bóng Bàn Việt Nam chúng ta có những tiến bộ và thành công cho những năm tiếp theo.
Thân!.
Một vài hình ảnh buổi ký kết :

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Miền Tây - Gạo Trắng Nước Trong!

Được sự đồng thuận và ủng hộ từ người chơi bóng bàn - WorldSport đã và đang tiếp tục đồng hành cùng giải Diễn Đàn Bóng Bàn Cần Thơ 2016 khởi tranh vào tháng 6/2016. Buổi ký hợp đồng tài trợ có đầy đủ Anh Chị Em yêu bóng bàn Cần Thơ Bóng Bàn Cần Thơ, Diễn Đàn Bóng Bàn Sài Gòn , Hà Nội . Một số hình ảnh ký kết tài trợ giải.

Chúc Anh Chị Em yêu Bóng Bàn Miền Tây nhiều niềm vui và hạnh phúc.
Thân!

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Bóng Bàn Chúng Ta Là Nhất !

Chào đón Obama đến với vũ điệu bóng bàn và đến với dịch vụ in 247print, WorldSport!(www.worldsport.vn)

phutaithien

Well-Known Member
Áo đẹp đấy, chưa đụng vào nên ko biết chất liệu như nào. có 1 góp ý nhỏ với ad:
Tay áo và nách hơi nhỏ, tui thích nhất áo thể thao có nách và tay áo rộng vừa phải, nếu nhỏ quá có cảm giác khó chịu, vướng víu.
Ad có ship áo đi các nơi không?
Chúc thành công với WorldSport

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Áo đẹp đấy, chưa đụng vào nên ko biết chất liệu như nào. có 1 góp ý nhỏ với ad:
Tay áo và nách hơi nhỏ, tui thích nhất áo thể thao có nách và tay áo rộng vừa phải, nếu nhỏ quá có cảm giác khó chịu, vướng víu.
Ad có ship áo đi các nơi không?
Chúc thành công với WorldSport
Cảm ơn @phutaithien góp ý.

Có chổ này cần giải thích thêm là : Với vải 4D (co giãn) , làm rộng ra nhìn không đẹp bằng làm ôm vào. Làm ôm(body) là rất khó làm - nghĩa là 02 bên nách không được dư (nhô ra) - đó là yêu cầu so với từng loại vải. Mặc vào nó phải "vừa y" - không được thừa thiếu !. Đó là cách làm khó với vải 4D, làm rộng cái áo "nó rủ" xuống- nhìn hết đẹp!!!. Bảo đảm 1 điều là nếu các bạn đứng trước ống kính- chụp một tấm hình sẽ rất đẹp. Còn như Admin thì bụng to quá- chụp vào là phá nát áo hiii.

- Mình biết là ACE chúng ta đã từng sử dụng sản phẩm rộng nách với loại vải ít có giãn(do mình đã quen) - mình cũng có và đang làm số lượng cực lớn cho dạng form như vậy. Nhân đây Bạn phutaithien ở đâu và cho mình địa chỉ để ship nhé.

Thân!

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT

Có chổ này cần giải thích thêm là : Với vải 4D (co giãn) , làm rộng ra nhìn không đẹp bằng làm ôm vào. Làm ôm(body) là rất khó làm - nghĩa là 02 bên nách không được dư (nhô ra) - đó là yêu cầu so với từng loại vải. Mặc vào nó phải "vừa y" - không được thừa thiếu !. Đó là cách làm khó với vải 4D, làm rộng cái áo "nó rủ" xuống- nhìn hết đẹp!!!. Bảo đảm 1 điều là nếu các bạn đứng trước ống kính- chụp một tấm hình sẽ rất đẹp. Còn như Admin thì bụng to quá- chụp vào là phá nát áo hiii.

- Mình biết là ACE chúng ta đã từng sử dụng sản phẩm rộng nách với loại vải ít có giãn(do mình đã quen) - mình cũng có và đang làm số lượng cực lớn cho dạng form như vậy. Nhân đây Bạn phutaithien ở đâu và cho mình địa chỉ để ship nhé.

Thân!
Qua câu góp ý của anh @phutaithien, em thấy có vài điểm khá thú vị như sau.
  • Rộng = Thoải mái ?? Người dùng quan niệm rằng áo thể thao phải rộng rãi mặc vào mới thoải mái. Nói cách khác họ đồng nghĩa tính chất "rộng" và "sự thoải mái". Vì sao có quan niệm này? Bởi vì trên thị trường hầu hết các loại áo giá bình dân được may bằng các loại chất liệu vải không co giãn hoặc co giãn không đủ 4 chiều. Vì thế nếu chiếc áo ôm sát cơ thể sẽ gây cảm giác vướng víu. Từ đó dẫn đến việc người ta phải chọn mặc áo hơi rộng không bị cảm giác bó chặt của chiếc áo vào cơ thể. Đây là quan niệm cũ, đúng với cái loại áo thể thao đang có trên thị trường. Nhưng thật ra "rộng" không hoàn toàn đồng nghĩa "thoải mái". "Thoải mái" thực sự là khi và chỉ khi chiếc áo mặc vào "không gây cản trở cho chuyển động cơ thể". Đấy mới là lý do chính chứ không phải vấn đề nằm ở "rộng" hay "ôm". Với áo không co giãn thì phải may "rộng" mới "không gây cản trở chuyển động" là điều bắt buộc và điều này làm người dùng lầm tưởng "rộng" đi liền với "thoải mái". Thật sự thì "rộng" thậm chí còn gây trở ngại cho vận động viên. Vì sao? Theo nguyên tắc vật lý, diện tích áo to hơn thì lực cản trong không khí sẽ nhiều hơn. Dù là trở ngại này không dễ thấy nếu vận động viên chỉ thi đấu trong khoảng thời gian ngắn hay cường độ vận động thấp. Với các vận động viên chuyên nghiệp phải vận động trong cường độ cao, trong thời gian dài thì nó lại là trở ngại đáng kể. Hãy thừ so sánh áo đấu của các đội tuyển bóng đá trước đây thường may rộng thùng thình và hiện nay các áo đấu đều may ôm sát cơ thể. Giả sử đội tuyển phải vắt kiệu sức thi đấu dưới trời mưa thì chiếc áo đấu ôm sát cơ thể sẽ chiếm ưu thế thấy rõ vì trong điều kiện sức gió và nước mưa thì chiếc áo ôm ít chịu lực cản không khí hơn. (Chưa kể đến việc áo thùng thình thì càng khó để trọng tài thấy khi bị đối phương kéo áo). Tính ưu việt của chiếc áo đấu kiểu mới này đã chứng minh trong bóng đá và bây giờ tiếp tục áp dụng cho bóng bàn. Lý do này có lẽ thuyết phục hơn rất nhiều so với lý do thẩm mỹ mà anh BBSG nhấn mạnh trong câu trả lời trên.
  • Ôm = Thoải mái + Hiệu quả + Thẩm mỹ ?? Chiếc áo World Sport ra đời giải quyết triệt để vấn đề phải hy sinh tính hiệu quả của áo đấu của các loại áo thông thường. Chất liệu thun 4 chiều cho phép chiếc áo ôm sát cơ thể mà không hề bó cứng cho nên người mặc vẫn cảm thấy rất thoải mái trong từng cử động nhỏ của cơ thể. Hơn thế nữa áo ôm sát cơ thể sẽ thấm hút mồ hôi nhanh hơn áo rộng thùng thình. Bên cạnh đó thì tính hiệu quả của áo đấu vì ít chịu lực cản không khí giúp người mặc tiết kiệm được sức lực tối đa trong các trận đấu đòi hỏi khối lượng vận động lớn dưới điều kiện thời tiết khắc nghiệt. Điều này quá tuyệt phải không bạn? Một chiếc áo thể thao mua ngoài tiệm ở mức giá bình dân mà mặc vào vừa vặn với cơ thể mà vẫn thoải mái chính là điểm độc đáo mà chỉ mình World Sport làm được. Không chỉ cần có chất liệu cao cấp mà còn cần có kỹ thuật cắt may tiên tiến và phải kèm theo tâm huyết của người thợ thì World Sport mới có thể may được một chiếc áo thỏa mãn được tính "thể thao" đến như vậy. Đây là điểm thú vị mà người chơi thể thao cần biết cần biết để thấy được sự khác biệt của World Sport với các loại áo thể thao thông thường trên thị trường. Mặc áo WS giống như bạn mặc một chiếc áo đấu của tuyển thủ chuyên nghiệp mà được may riêng cho mình với mức giá bình dân vậy. Hy vọng thương hiệu sẽ tiếp tục phát huy thế mạnh của mình để phục vụ cho đông đảo người chơi thể thao.

Sửa lần cuối:

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Chuyện chia sẻ đầu tuần: Chiếc Áo Kì Diệu !

Câu chuyện này mình rút kinh nghiệm từ những thất bại to lớn!

Số là Admin cũng liều - từ một ông "I Tờ" nhảy vào ngành thời trang, làm mất thời gian 02 năm - tiêu tốn không biết bao nhiêu mà kể. Lúc đầu cứ nghĩ là IT làm được thì may mặc có xá gì hiii vào rồi ngậm toàn trái đắng dù đã làm việc với công ty nước ngoài có 8000 công nhân may , rồi nhờ tay có nghề cao cấp của Vinatex ra mẫu. Nhưng rồi thất bại vẫn thất bại - sản phẩm làm ra được chào đón nhỏ giọt!. Về ngẫm mãi và thời gian trôi đi, nếu không đủ can đảm và chịu trận chắc thả tay từ lâu.

Biển học không ngừng - 02 năm trả giá và, cũng 02 năm mày mò tìm hiểu chất liệu- cách may v.v.... để rồi quyết định đầu tư lớn hơn là mở xưởng. Kết hợp với vài người (yếu tố con người) có thâm niên và trải qua rất nhiều công ty chuyên về thun, áo gió để thực hiện công đoạn chạy mẫu. Áo thun có cổ là khó nhất (dạng sơ mi )- chất liệu bên trong lá cổ phải là của Nhật - nếu không của Nhật thì khi Bạn giặt , máy giặt trở nên trắng vị bọt keo nó ra v.v....
Điều nữa là áo bóng bàn chúng ta phối nhiều- độ khó tăng lên nhưng bán lại số lượng .............không nhiều!!!. Điều nghịch lý này cứ xảy ra cho sự đấu tranh tư tưởng- nên phải đặt ra bài toán thị trường rất khó có câu trả lời.

Tuy nhiên điểm sáng cũng chính là các từ: WorldSport, các môn thể thao nào cũng có thể mặc được vì bản chất là cả một thể giới thể thao. Admin mở ra được chiếc chia khoá vạn năng này và bắt đầu chạy hết công suất. Nên có nhiều đêm thầm nghĩ về một chiếc áo đấu với một cái tên rất quen thuộc : Chiếc Áo Kì Diệu !

Nói để tự động viên mình mà cố gắng- nói để trải lòng cùng Bạn Bè trên diễn đàn này. Hiện tại chúng ta đang sử dụng nguyên phụ liệu ngoại nhập toàn diện - ước mơ xa là tự mình dệt ra được chất liệu như họ để có những chiếc áo đấu hoàn toàn là thương hiệu Việt Nam . Tuy nhiên nghĩ đến Dệt ra vải giống họ là cả một câu chuyện rất xa vời vì sự đầu tư (kiến thức) rất lớn- những tập đoàn Nike, Add họ có riêng điều đó. Phải là có mơ vì giấc mơ không tốn tiền - nghiên cứu suy nghĩ và biết đâu!.

Chúc ACE nhiều niềm vui ngày đầu tuần.

phutaithien

Well-Known Member

Thân!
Địa chỉ: Nguyễn Ngọc Phú
Trường Dự bị Đại học Dân tộc Trung ương
Số 19 Đường Trần Phú, Phường Tân Dân, Thành phố Việt Trì, Tỉnh Phú Thọ
Bạn ship COD cho 2 cái mầu xanh nước biển nhé, cỡ L
Thanks bạn BBSG

Alibaba

Top Contributor
Thanks bạn BBSG
Em chào bác Phú!
Hóa ra bác công tác tại trường DBĐHDT TW ở TP Việt Trì- Phú Thọ ạ, em đã được vào thăm trường một lần rồi chính xác là tháng 11/2002. Em cũng có quen một số thầy giáo của trường, nhưng dạy ở cơ sở 2 của trường đó. Cơ sở 2 của trường bác đang công tác trước đây đặt tại Đường Thanh Niên, Phường Bắc Sơn, TX Sầm Sơn, Thanh Hóa. Hồi đó thầy Mai Công Khanh làm chủ phân hiệu, sau đó làm hiệu trưởng khi trường tách riêng thành trường riêng của Bắc Miền Trung năm 2003... Có khi em đã từng gặp bác rồi cũng nên!

À em cũng đang mặc một chiếc áo của WorldSport cảm giác rất thoải mái, ban đầu em cứ nghĩ là sẽ hơi chật so với em ở chỗ vả vai, ống tay áo nhưng mặc vào thấy chất liệu vải rất tốt, nên rất thoải mái ở cánh tay do nó mềm mại mặc mà như không mặc! nói chung là Chuẩn cho dân bóng bàn vì chất lượng vải cao.

Sửa lần cuối:

phutaithien

Well-Known Member
Em chào bác Phú!
Hóa ra bác công tác tại trường DBĐH TW ở TP Việt Trì- Phú Thọ ạ, em đã được vào thăm trường một lần rồi chính xác là tháng 11/2002. Em cũng có quen một số thầy giáo của trường, nhưng dạy ở cơ sở 2 của trường đó. Cơ sở 2 của trường bác đang công tác trước đây đặt tại Đường Thanh Niên, Phường Bắc Sơn, TX Sầm Sơn, Thanh Hóa. Hồi đó thầy Mai Công Khanh làm chủ phân hiệu, sau đó làm hiệu trưởng khi trường tách riêng thành trường riêng của Bắc Miền Trung năm 2003... Có khi em đã từng gặp bác rồi cũng nên!
À em cũng đang mặc một chiếc áo của WorldSport cảm giác rất thoải mái, ban đầu em cứ nghĩ là sẽ hơi chật so với em nhưng mặc vào thấy chất liệu vải rất tốt rất thoải mái ở cánh tay.
Tớ 2006 mới về trường nên chắc chúng ta chưa gặp nhau. Hè này nếu tôi vào sầm sơn hy vọng sẽ gặp bạn Hà Quốc Linh để học hỏi vài đường gai. :D

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Cần minh bạch thị trường Áo quần bóng bàn, bản thân không đồng ý và nhất quyết chiến với hàng không đúng chất lượng so với giá để hưởng những giá trị không đúng. Bao năm nay toàn AE sử dụng những sản phẩm kém chất lượng với giá cả trên trời(nhái xuất xứ). Do đó mình sẽ nói không và quyết làm sạch điều đó.

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Thanks bạn BBSG
Cho xin luôn cái số phone nhé - số mình 0982 686 878

phutaithien

Well-Known Member
Cho xin luôn cái số phone nhé - số mình 0982 686 878
Số điện thoại: Phú 0982358876.
Bạn chuyển cho 2 cái nhé, mầu xanh nước biển và mầu tím
Cỡ L
Bạn cần thì tôi chuyển khoản luôn cũng được, đỡ phải ship COD
Thanks

Cần minh bạch thị trường Áo quần bóng bàn, bản thân không đồng ý và nhất quyết chiến với hàng không đúng chất lượng so với giá để hưởng những giá trị không đúng. Bao năm nay toàn AE sử dụng những sản phẩm kém chất lượng với giá cả trên trời(nhái xuất xứ). Do đó mình sẽ nói không và quyết làm sạch điều đó.

Hàng Việt Nam đây:

Áo đẹp quá. Bnt một áo vậy bác ?

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Cũng thật tình xin lỗi quí ACE diễn đàn đã inbox mua hàng, mình bận đến nỗi không có chút nghỉ ngơi. Trong tuần này mình sắp xếp gửi hết các "nợ" cho AE. Vi một phần phải lo cho xong các bộ trang phục này để cho đội tuyển lên đường thi đấu tại giải trẻ Đông Nam Á