Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Reviver Phoenix - made in Australia

P-500

Top Contributor
Các bác cho em hỏi, Reviver cho sponge có 2 loại P1 & P2. Có phải loại P1 là hầu như không mùi, loại P2 có mùi cam, quýt không? Nếu đúng như vậy thì em nghĩ chắc thỉnh thoảng có chút sai sót trong quá trình chiết xuất đó ạ. Em có mua 2 lọ P1, mở ra thì 1 lọ ko có mùi, 1 lọ lại có mùi cam. Em cũng xin review thêm là lọ P1 ko mùi thì nhỏ giọt rất dễ, lọ P1 có mùi cam thì hơi khó, phải vẫy khá mạnh mới ra. Hiệu quả thì em xin review sau vì hôm nay mới test cả 2 lọ cho 2 miếng H3 nhưng chưa đánh nhiều. Em cũng có mua lọ P topsheet nhưng mút còn mới nên chưa xài.
Em cũng muốn hỏi là em chưa từng xài Haifu, Falco nên cũng ko biết cái cọ keo tăng lực nó to cỡ nào. Vậy có cách nào canh liều lượng đủ cho 1 lần tune ko ạ?
@BBSG @P-500
Bạn tune ướt sponge đều cho tới phần diện tích cuối cùng mà phần đầu vẫn còn ướt là được.

NGUYEN HAI

Well-Known Member
Đánh mút h3 ko tune mãi cũng chán, lấy revier ra nghịch. Thấm nhanh, lần 1 quét sau 30 phút hô ráo, quất keo sữa vào quất them lớp 2 sau 1 tiếng mút khô rao dán vào chiến luôn, độ kich cao, độ dynamic tốt, giật càng manh càng xoáy, đường banh thấp. 1 cảm giác yomost :rolleyes-61:

Bạn tune ướt sponge đều cho tới phần diện tích cuối cùng mà phần đầu vẫn còn ướt là được.
bác P500 cho em hỏi, em thử dùng topsheet tuner thì thấy khô rất nhanh - cảm giác như vừa bôi vào topsheet là đã khô 60% - vừa quét xong phần trên xuống phần dưới thì phần trên đã se mặt - nhìn thấy rõ 1 lớp hoá chất phủ lên mặt mút như một lớp keo. Dùng khăn giấy chùi thì ôi thôi vụn giấy dính li ti rất khó lau sạch. Bác có thể hướng dẫn cụ thể được ko ạ?
Ví dụ như muốn mua P-1 P-0 số lượng lớn thì bác có bán ko? Bác có ship sang Mỹ ko? Cảm ơn bác.

P-500

Top Contributor
bác P500 cho em hỏi, em thử dùng topsheet tuner thì thấy khô rất nhanh - cảm giác như vừa bôi vào topsheet là đã khô 60% - vừa quét xong phần trên xuống phần dưới thì phần trên đã se mặt - nhìn thấy rõ 1 lớp hoá chất phủ lên mặt mút như một lớp keo. Dùng khăn giấy chùi thì ôi thôi vụn giấy dính li ti rất khó lau sạch. Bác có thể hướng dẫn cụ thể được ko ạ?
Ví dụ như muốn mua P-1 P-0 số lượng lớn thì bác có bán ko? Bác có ship sang Mỹ ko? Cảm ơn bác.
Đừng lấy khăn giấy lau, mà xài loại khăn bông conton hoặc khăn giấy loại cho baby ấy.
Mình có thể ship với số lượng mỗi loại trên 1 lít.

krug

Well-Known Member
cho mình hỏi những miếng mút đã tune bằng 2 lớp mỏng falco (loại falco thường, không phải loại LONG), sử dụng thêm P1 có ảnh hưởng xấu gì không ạ

P-500

Top Contributor
cho mình hỏi những miếng mút đã tune bằng 2 lớp mỏng falco (loại falco thường, không phải loại LONG), sử dụng thêm P1 có ảnh hưởng xấu gì không ạ
Nhanh đi đứt hơn là chỉ xài Falco thôi!
Dĩ nhiên là nó sẽ tốc độ cao hơn.

krug

Well-Known Member
Nhanh đi đứt hơn là chỉ xài Falco thôi!
Dĩ nhiên là nó sẽ tốc độ cao hơn.
Thks bác. Còn 1 việc nữa là tại sao với động tác gập tay như đánh mút đức. bóng bay ra ngoai bàn cả thước, 90% luôn. Rất lạ. Lẽ ra phải vào lưới hay sao chứ.

Hay do e đánh kỹ thuật sai hay do tune quá liều. Thực sự tune k đáng kể, mút còn k cong nữa.

Khi đánh mút đức mìbh có cảm giác ngậm bóng rất rõ khi thả lỏng cổ tay và gập cẳng tay, bóng đi cầu vồng qua lưới. Còn mút china k ngậm tí nào mà phi thẳng như tên bắn.

panga

Contributor
Thks bác. Còn 1 việc nữa là tại sao với động tác gập tay như đánh mút đức. bóng bay ra ngoai bàn cả thước, 90% luôn. Rất lạ. Lẽ ra phải vào lưới hay sao chứ.

Hay do e đánh kỹ thuật sai hay do tune quá liều. Thực sự tune k đáng kể, mút còn k cong nữa.

Khi đánh mút đức mìbh có cảm giác ngậm bóng rất rõ khi thả lỏng cổ tay và gập cẳng tay, bóng đi cầu vồng qua lưới. Còn mút china k ngậm tí nào mà phi thẳng như tên bắn.
90% la giật sai ...hịihi
Vì càng tuned nhiều thì Tàu nó càng giống Nhật..

P-500

Top Contributor

Em cũng không biết rõ chính xác tại sao, chả biết mút gì, bao nhiêu độ, cốt gì, động tác và thời điểm đánh,..
Tuy nhiên em đoán là bóng xoáy tới và bác cố đánh mỏng.
Nếu mút chưa cong thì tác dụng tăng xoáy tăng lực không đáng bao nhiêu đâu. Bác cứ dầy bóng mà giật, cứ như giật xung nhưng đánh cao lên tí thôi.

krug

Well-Known Member
90% la giật sai ...hịihi
Vì càng tuned nhiều thì Tàu nó càng giống Nhật..
bởi vậy mới thấy ngộ :)))))) nên hầu như là đánh sai haha

Em cũng không biết rõ chính xác tại sao, chả biết mút gì, bao nhiêu độ, cốt gì, động tác và thời điểm đánh,..
Tuy nhiên em đoán là bóng xoáy tới và bác cố đánh mỏng.
Nếu mút chưa cong thì tác dụng tăng xoáy tăng lực không đáng bao nhiêu đâu. Bác cứ dầy bóng mà giật, cứ như giật xung nhưng đánh cao lên tí thôi.
mút yinhe 9000 3 stars, bên kia là rakza7, freitas ALC FL, bóng xoáy xuống nhẹ hoặc lỏng hoặc xoáy lên đều phi ra ngoài :)))))), thời điểm thường là cao nhất khi nảy, quả nào bị chậm thì cũng ngang mép bàn chứ ít khi bị rớt hẳn dưới bàn

P-500

Top Contributor
bởi vậy mới thấy ngộ :)))))) nên hầu như là đánh sai haha

mút yinhe 9000 3 stars, bên kia là rakza7, freitas ALC FL, bóng xoáy xuống nhẹ hoặc lỏng hoặc xoáy lên đều phi ra ngoài :)))))), thời điểm thường là cao nhất khi nảy, quả nào bị chậm thì cũng ngang mép bàn chứ ít khi bị rớt hẳn dưới bàn
Cốt mút không vấn đề, bác thử tháo ra dán lại xem sao.
Mình gởi ý đổi Rakza sang Fh đánh thử.

krug

Well-Known Member
Cốt mút không vấn đề, bác thử tháo ra dán lại xem sao.
Mình gởi ý đổi Rakza sang Fh đánh thử.
mình đánh china thử thôi cho vui chứ bt vẫn đánh rakza hoặc g1 bên FH, chắc không quen kỹ thuật nên đánh k vào. thks bác, mình hỏi nhiều quá làm loãng topic booster :D

tầm 1 tháng nữa miếng 7 này xuống mình chơi dầu tune vào thử cho máu :))))))))

krug

Well-Known Member
Mình chợt có suy nghĩ có thể mua mấy miếng rẻ như Gold arc 5, Musa 3, Musa 1... dạng bọt khí nhưng không phải tension, về choi dầu tune vào có cải thiện tốc độ và độ bám không nhỉ? Sẽ phù hợp BH, không bằng duoc Ten nhưng chặn đẩy và flick có khi tốt hơn vì ít bị búng và bị ăn xoáy.

Có anh em nào chơi thử chưa, chuột bạch mà hỏng mút thì phí =))))

P-500

Top Contributor
Mình chợt có suy nghĩ có thể mua mấy miếng rẻ như Gold arc 5, Musa 3, Musa 1... dạng bọt khí nhưng không phải tension, về choi dầu tune vào có cải thiện tốc độ và độ bám không nhỉ? Sẽ phù hợp BH, không bằng duoc Ten nhưng chặn đẩy và flick có khi tốt hơn vì ít bị búng và bị ăn xoáy.

Có anh em nào chơi thử chưa, chuột bạch mà hỏng mút thì phí =))))
Tùy vào kỹ thuật Bh của bác có tốt và là chủ lực không. Cũng tùy vào vợt của bác có độ nhún tốt hay ko.
Nếu vợt nhún và kỹ thuật Bh tốt thì những miếng ấy kết hợp booster sẽ là vũ khí lợi hại đấy.

krug

Well-Known Member
Tùy vào kỹ thuật Bh của bác có tốt và là chủ lực không. Cũng tùy vào vợt của bác có độ nhún tốt hay ko.
Nếu vợt nhún và kỹ thuật Bh tốt thì những miếng ấy kết hợp booster sẽ là vũ khí lợi hại đấy.
Mình tìm thấy 1 số thông tin ít ỏi, có vẻ khá là khích lệ. Theo thông tin website Xiom thì Musa 3 sẽ cứng hơn 1, nvay sẽ phù hợp Tune hơn

P-500

Top Contributor
Dầu của DHS nhưng được sản xuất đặc biệt cho thị trường VN nên có chữ Việt. Đặc biệt hơn nữa là cả TG chả ai biết cả, kể cả trang web của DHS cũng không hề công bố.

Acoustic

Well-Known Member
Xin hỏi đã có ai thử loại dầu tune mặt vợt DHS này chưa. Sao mình cảm thấy nghi ngờ về độ chính xác khi khẳng định là loại dùng cho đội tuyển. Chẳng lẽ hàng đội tuyển giờ được bán đại trà vậy sao
View attachment 4078
Không liên quan lắm nhưng tiện đây nhờ ace cho em hỏi chút. Mặt vợt H8 nghe nói bản thân khi xuất xưởng độ nẩy đã tương đương với H3 tune rồi thì khi mới dùng có cần tune thêm không ạ. Nếu bác nào ở group mình đã từng dùng cho e xin ít review, đặc biệt là độ xoáy và độ bền ạ.

P-500

Top Contributor
Không liên quan lắm nhưng tiện đây nhờ ace cho em hỏi chút. Mặt vợt H8 nghe nói bản thân khi xuất xưởng độ nẩy đã tương đương với H3 tune rồi thì khi mới dùng có cần tune thêm không ạ. Nếu bác nào ở group mình đã từng dùng cho e xin ít review, đặc biệt là độ xoáy và độ bền ạ.
Mình có 1 miếng, lựa miếng cứng nhất trong cửa hàng, tune 2 lớp vào nhưng vẫn thấy thiếu lực. Độ nảy có thể cao hơn nhưng đánh lại ko đi.

Acoustic

Well-Known Member
Mình có 1 miếng, lựa miếng cứng nhất trong cửa hàng, tune 2 lớp vào nhưng vẫn thấy thiếu lực. Độ nảy có thể cao hơn nhưng đánh lại ko đi.
H8 mà vẫn tune tận 2 lớp à bác. Xin hỏi độ cứng của nó có giống H3 không ạ?