Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

P-500

Top Contributor
Do em thấy một cháu bé nay học lớp 4 chịu khó đứng xem mọi người chơi và sau tan cuộc thấy bé cầm vợt của bố cháu chơi đùa thấy cậu bé này cũng biết cầm cây vợt đánh cho bóng cong cầu vồng sang, không giống như mấy đứa trẻ khác là chỉ biết mỗi trò là ' bốc' bóng sang hoặc đập thẳng vào lưới , nên em quyết định cho bé này cây innerforce AL lành lặn gắn miếng 729-08es màu đen và super spin pips 1.7mm( trước em chơi thì dán gai dài nhưng rồi em tháo ra dán miếng gai ngắn vào xem thế nào) Chia tay một cây vợt nhiều kỷ niệm nhưng trong lòng thấy vui và hy vọng...
còn bé bác ạ, chơi vợt tốt...đau lòng lắm!

Alibaba

Top Contributor
còn bé bác ạ, chơi vợt tốt...đau lòng lắm!
Có gì dùng nấy vậy bác à...Em cũng ít dùng để không càng phí hơn, em chơi cây TG7 đi với 2 gai khoẻ hơn thôi… Khi nào chán gai công thì dán mút Tàu vào
Ôm bàn còn thấy thích hơn! Cây đó tuy em thấy hay nhưng trẻ con chắc là khó chơi hơn cây 729 300k !

Sửa lần cuối:

Alibaba

Top Contributor
Theo cá nhân em thì việc chế tạo speedglue không khó, còn việc có được chấp nhận cho thi đấu hay không thì rất khó vì dễ dùng hoá chất cấm( em đọc qua bài viết trên thấy toàn chất độc hại).

Sửa lần cuối:

songphaisock

Well-Known Member
Theo cá nhân em thì việc chế tạo speedglue không khó, còn việc có được chấp nhận cho thi đấu hay không thì rất khó vì dễ dùng hoá chất cấm( em đọc qua bài viết trên thấy toàn chất độc hại).
Anh em chơi phong trào thì vô tư đúng không bác, cứ mỗi buổi chơi quét 2 lớp keo thì chai haifu 70k thọ không quá 2 tuần

New World

Contributor
Bác @New World ta chuyển vẫn đề đi thử vợt sang đây bác nhé! Miếng gai của bác lót mềm hay ntn và dày bao nhiêu vậy bác?
Em thấy gai nào đánh cảm giác cũng có nhiều điểm chung là : chính xác, low throw, uy lực, lưu bóng ít hơn cốt 7 lớp.
Các gai em dùng : Razka PO 2.0, Blowfish + 2.0, Armstrong Rosin 1.8, Raystorm 1.9
Tất cả đều lót mềm, PO lót bọt khí ( nghe nói giống R7 soft)

Alibaba

Top Contributor
Em thấy gai nào đánh cảm giác cũng có nhiều điểm chung là : chính xác, low throw, uy lực, lưu bóng ít hơn cốt 7 lớp.
Các gai em dùng : Razka PO 2.0, Blowfish + 2.0, Armstrong Rosin 1.8, Raystorm 1.9
Tất cả đều lót mềm, PO lót bọt khí ( nghe nói giống R7 soft)
Em vừa thử sang miếng gai BTY Orthodox - dx.103 màu đỏ không lót nhưng đế gai dầy cứng đầu gai nhỏ . Miếng gai này có gì đó gần giống gai dài xỉa góc và bạt ít dư bàn nhưng moi bóng kém hẳn. Tuy nhiên nếu em chơi rơ như bác thì đây là một miếng em sẽ có thể lựa chọn.

Sửa lần cuối:

New World

Contributor
Em vừa thử sang miếng gai BTY Orthodox - dx.103 màu đỏ không lót nhưng đế gai dầy cứng đầu gai nhỏ . Miếng gai này có gì đó gần giống gai dài xỉa góc và bạt ít dư bàn nhưng moi bóng kém hẳn. Tuy nhiên nếu em chơi rơ như bác thì đây là một miếng em sẽ có thể lựa chọn.
Bác chơi Spectol Ỏgininal với T05 FX theo rơ "giống" Zhang thử xem . Combo này chỉ ko làm được quả đối công xa bàn hoặc bóng xuống thấp dưới bàn, các kỹ thuật mút H3 khác đều làm được. Lót mềm thay cho cứng chậm ( tăng ĐLB) còn gai thay cho độ bám ( triệt xoáy)
em nghĩ cao thủ như bác sẽ phát huy điểm mạnh của Vis.

Alibaba

Top Contributor
Bác chơi Spectol Ỏgininal với T05 FX theo rơ "giống" Zhang thử xem . Combo này chỉ ko làm được quả đối công xa bàn hoặc bóng xuống thấp dưới bàn, các kỹ thuật mút H3 khác đều làm được. Lót mềm thay cho cứng chậm ( tăng ĐLB) còn gai thay cho độ bám ( triệt xoáy)
em nghĩ cao thủ như bác sẽ phát huy điểm mạnh của Vis.
Bác nói thế đâm ra em cũng hơi ngại! Em thử thay gai lót mềm đúng như bác nói không sai tý nào và có cái hay riêng bác rõ hơn em vì em chỉ thử qua hi. Nhưng nếu chơi gai cứng và lót mỏng hơn - tức đi theo kiểu đánh dị ôm bàn toàn tập em thấy cũng là một lựa chọn phù hợp cho cây Vis này. Thực ra em thấy gì nói nấy nên chưa chắc đã trùng cảm nhận của nhau :)

Sửa lần cuối:

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Diễn đàn mình ít nói đến "pro" , lý do có nhiều nhưng những con người nghiên cứu- thử nghiệm, không phải là chúng ta không có. Một thuở mình và Bác @theorist thử nghiệm - mua đủ thứ trên đời dưới đất và hôm nay tại diễn đàn, nếu AE muốn thử Pro

Acoustic

Well-Known Member
Em là thành viên mới, cũng tập chơi mút tàu được gần 1 năm. E đang chơi H3. Xin hỏi các a đã có ai chơi mút Venus II chưa a. Ai chơi rồi cho e xin ít nhận xét

panga

Contributor
Diễn đàn mình ít nói đến "pro" , lý do có nhiều nhưng những con người nghiên cứu- thử nghiệm, không phải là chúng ta không có. Một thuở mình và Bác @theorist thử nghiệm - mua đủ thứ trên đời dưới đất và hôm nay tại diễn đàn, nếu AE muốn thử Pro

To mò quá
Em sở hữu 1 miếng được k bac?

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
To mò quá
Em sở hữu 1 miếng được k bac?
Chỉ có trao đổi 1 chút: 1) panga để nguyên đánh 1 tuần- cho cảm nhận. Sau đó dùng Booster trên diễn đàn , viết tiếp cảm nhận. Mong rằng viết đúng như những gì mình đánh. Được thị AE setup gặp nhau trao đổi cụ thế. Có gì alo nhé

729-FX

Well-Known Member
Chỉ có trao đổi 1 chút: 1) panga để nguyên đánh 1 tuần- cho cảm nhận. Sau đó dùng Booster trên diễn đàn , viết tiếp cảm nhận. Mong rằng viết đúng như những gì mình đánh. Được thị AE setup gặp nhau trao đổi cụ thế. Có gì alo nhé
Giá rổ thế nào hả bác :brick:

panga

Contributor
Cho so đt hẹn đi bác Mod. K biet bac o khu vuc nao hcm ??