Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

NGUYEN HAI

Well-Known Member
Ah ý e là mới tune nó cong vậy thì lớp lót còn chút dầu thừa, mình sấy lót cho khô rồi quét keo sữa vào dán lên vợt, nhìn như CNT, giai đoạn này mút ngon nhất vì cao su vừa căng tạo xoáy, tốc tốt ; )

P-500

Top Contributor
Bác nói e thấy phi logic rồi. Dầu nó thấm vào lót dĩ nhiên mới dán keo sữa được không thí nó bầy nhầy sao dính ạ.Dĩ nhiên bề mặt là khô.
Dầu có thấm ra sponge đó bạn.
Nguyên nhân được phát hiện ra, đó là vì sự pha trộn của dầu Reviver Phoenix và phần còn lại của dầu tune của nhà máy. Dễ thấy nhất là ở miếng Rakza 7 hoặc dòng Tibhar hoặc Donic đời các miếng Coppa, sponge lúc nào cũng có cảm giác dầu nhờn nhờn, keo dán vào rất bở.
Trường hợp đó thì nên xài FIneZip hoặc keo dán xe đạp. Nếu xài keo sữa loại thường, thì phải 2-3 lớp, dùng máy sấy nóng khò nó thật khô.
Không gặp trường hợp này nếu tune Tenergy và DHS, đó là lý do mình "can đảm" tuyên bố Reviver có cùng tính chất với dầu tune của BTY và DHS.

gik271

Well-Known Member
Dùng Phoenix Reviver của WorldSport, chừng 3 lớp lên sponge và 1 lớp lên topsheet là mút nó lại hồi xuân.
cảm ơn bác. CHiêu này hay quá. Em đang có mút Victas như chủ thớt cũng bị co mất 2 li mỗi bên. Mai phải đi mua ngay cái chai Phoenix Reviver về thử. Đánh vào cạnh dễ vỡ bóng làm, :D.

panga

Contributor
Có vẻ cong như vầy là ngon đấy, dán vao mà chưa dính thì dùng máy sấy cho nó khô dầu đi bác, đợi nó phẳng lại đánh chán lắm
Tune sau vài giờ
2 lớp keo sữa mỏng để thật khô, cốt thì 1 lớp Haifu (vì cốt ngon hiếm rồi, dán keo sữa nó ẩm dể tước gỗ). Khô là dán vào...chiếnz
Nếu k dính thì chỉ có các nguyên nhân sau:
-chưa khô keo >> để thật khô
-cốt k ăn keo( nhất là ai chơi keo chống sước) >> giấy nhám mịn xoa mặt cốt

krug

Well-Known Member
Tune sau vài giờ
2 lớp keo sữa mỏng để thật khô, cốt thì 1 lớp Haifu (vì cốt ngon hiếm rồi, dán keo sữa nó ẩm dể tước gỗ). Khô là dán vào...chiếnz
Nếu k dính thì chỉ có các nguyên nhân sau:
-chưa khô keo >> để thật khô
-cốt k ăn keo( nhất là ai chơi keo chống sước) >> giấy nhám mịn xoa mặt cốt
chủ yếu chỉ cần đánh nhám phần rìa cốt tầm 1.5cm-2cm, kể cả mút không tune cũng chỉ tróc từ rìa.

krug

Well-Known Member
Thêm phản hồi là sau 2 ngày tune, mút ít cong, không teo lại nhg đánh mềm oặt íu xìu như anti =))), đưa tạm sang BH đánh, để thêm vài hôm thế nào

P-500

Top Contributor
Thêm phản hồi là sau 2 ngày tune, mút ít cong, không teo lại nhg đánh mềm oặt íu xìu như anti =))), đưa tạm sang BH đánh, để thêm vài hôm thế nào
Tuyệt đối không nên pha Reviver với Baby oil hay phết lên mút đã từng xài Baby oil hoặc Falco nhé. Cả 2 loại ấy đều có gốc paraffin, khi hòa chung với Reviver nó sẽ thấm rất mạnh, phá hủy cấu trúc bọt khí và keo giữa chân gai với đế.

krug

Well-Known Member
Tuyệt đối không nên pha Reviver với Baby oil hay phết lên mút đã từng xài Baby oil hoặc Falco nhé. Cả 2 loại ấy đều có gốc paraffin, khi hòa chung với Reviver nó sẽ thấm rất mạnh, phá hủy cấu trúc bọt khí và keo giữa chân gai với đế.
ok bác, mình k có baby oil và falco nên không có pha, mút thì mua mới dán keo sữa chứ k có tune hay haifu gì cả. Để nó ổn định 1-2 ngày xem thế nào.

gik271

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi em hiểu như thế này đúng chưa:
- 1 lọ TS 25ml (229k).
Cái này dùng cho mặt Top Shêet (mặt chạm bóng) để vệ sinh và tăng độ bám.

- 1 lọ P1 50ml (299k).
-1 lọ P2 50ml (279k)

2 cái này tương đương nhưng 1 loại có mùi và 1 loại ko. Theo như bác P500 thì nên dùng P1 (P2 làm mặt giòn nên ko khuyến khích)?

và câu hỏi nữa của em là 1 mặt đang còn 50% nếu dùng qua các chế phẩm này thì chỉ tối đa 2 lần (~ 6tháng) thì nên vứt mặt đi có đúng không.

Sửa lần cuối:

P-500

Top Contributor
Các bác cho em hỏi em hiểu như thế này đúng chưa:
- 1 lọ TS 25ml (229k).
Cái này dùng cho mặt Top Shêet (mặt chạm bóng) để vệ sinh và tăng độ bám.
Loại này dùng để xử lý trường hợp mặt vợt bị mốc loang lổ (mút Tàu) hoặc chai láng không đều (mút khác), nó làm mới và bám bóng hơn. Tuy nhiên nó có khuyết điểm là gốc dầu, và phải lau sạch mặt vợt khi nó vẫn còn ướt.
Sản phẩm nước lau mút đã được hoàn thành từ lâu nhưng chờ admin nghiên cứu chai lọ, sẽ ra mắt thị trường vào năm sau. Loại này sẽ có tính năng tương tự, nhưng nó chỉ giải quyết trên bề mặt của mút.
- 1 lọ P1 50ml (299k).
-1 lọ P2 50ml (279k)

2 cái này tương đương nhưng 1 loại có mùi và 1 loại ko. Theo như bác P500 thì nên dùng P1 (P2 làm mặt giòn nên ko khuyến khích)?
Loại P1 được thiết kế cho chuyên nghiệp xài, vì nó hoàn toàn ko mùi và qua mặt được các loại máy thử VOC.
Loại P2 mạnh hơn, ko những làm nảy hơn mà còn giòn và nhún (giòn và nhún nghĩa là tốt hơn chứ ko phải là có hại), tuy nhiên nó có tí mùi (cam và khuynnh diệp) và ko khuyến khích xài ở các giải có máy thử VOC

và câu hỏi nữa của em là 1 mặt đang còn 50% nếu dùng qua các chế phẩm này thì chỉ tối đa 2 lần (~ 6tháng) thì nên vứt mặt đi có đúng không.
1 mặt xài 6 tháng thì nên vứt rồi, nhưng cái hay của sp Reviver ở điểm này: mút sắp vứt đi vẫn còn làm sống dậy và đánh tốt.
Mút chỉ "hết thuốc chữa" khi: bị nát bể phù, hoặc mòn chân gai quá mức

gik271

Well-Known Member
Loại này dùng để xử lý trường hợp mặt vợt bị mốc loang lổ (mút Tàu) hoặc chai láng không đều (mút khác), nó làm mới và bám bóng hơn. Tuy nhiên nó có khuyết điểm là gốc dầu, và phải lau sạch mặt vợt khi nó vẫn còn ướt.
Sản phẩm nước lau mút đã được hoàn thành từ lâu nhưng chờ admin nghiên cứu chai lọ, sẽ ra mắt thị trường vào năm sau. Loại này sẽ có tính năng tương tự, nhưng nó chỉ giải quyết trên bề mặt của mút.
Vâng, em có đọc các bài bên chủ đề trao đổi về PR nên có hiểu rồi, khi còn 30% nên lau nhanh để tảy bẩn, :) .
Bác cho hỏi rõ thêm Sản phẩm nước lau mút" này thuần túy là vệ sinh hay nó cũng làm căng mút, tăng độ bám?

Loại P1 được thiết kế cho chuyên nghiệp xài, vì nó hoàn toàn ko mùi và qua mặt được các loại máy thử VOC.
Loại P2 mạnh hơn, ko những làm nảy hơn mà còn giòn và nhún (giòn và nhún nghĩa là tốt hơn chứ ko phải là có hại), tuy nhiên nó có tí mùi (cam và khuynnh diệp) và ko khuyến khích xài ở các giải có máy thử VOC
ha ha, có nghĩa với e thì cái gì rẻ thì dùng. EM dùng để tập luyện, chơi giải phong trào, ko cần lừa máy nào ạ. Cảm ơn bác đã làm rõ cái này.

1 mặt xài 6 tháng thì nên vứt rồi, nhưng cái hay của sp Reviver ở điểm này: mút sắp vứt đi vẫn còn làm sống dậy và đánh tốt.
hic, em thì chơi mặt hàng năm ạ. 6 tháng mà vứt đi thì tốn kém quá. Em đang đánh trình E nên chưa cần mút xịn quá (mút mới). Mút cũ đánh tốt, còn bám, còn nảy là được.
Vâng. Có nghĩa là RECOMMEND cho các loại mút hết đát, hoặc chán đang chuẩn bị cho đi ạ, :D. Như thế cũng đáng để thử Reviver bác nhỉ. Chuẩn bị vứt mà còn chơi thêm 3--6 tháng với chất lượng totos thì quá ổn rồi, :).

panga

Contributor
@BBSG va @P-500 TS tác dụng của nó rất âm thầm...nhưng hiệu quả thì to lớn
Sau khi tune, bề mặt sần lên tí
Hôm sau phẳng lại, có vết dầu loang nhẹ
Nhưng chơi thì chống tụt cực hay...nhu mus moi

panga

Contributor

Tất cả tính năng trên phải chơi Origin ... xong chán. Rồi quất lên thì tình yêu mới ùa về. Nếu chơi từ đầu thì mình nghĩ là mình mua đúng mus tốt...
Sẳn có Reviver... e hỏi bac @P-500
H3 origin o vn có 2 dạng
1/ ts cực dính, bề mặt sáng ánh. Đường bóng cực thấp, tiếng kêu khi vào bóng “tẹt tẹt “ rất lớn...phang thì cực khó chiu,,,mà ít vào bàn. Thêm Re nó nảy sponge..nhung bóng vẫn thấp
2/ts lì hơn, tối hơn. Đường bóng vòng cung cao, tiếng kêu lai giữa tẹt - sực...)) êm hơn. Phang k độc..mà vào bàn nhiều. Them Re nữa thì nó dễ đánh như ten...
Cái nào là H3 tốt.??

P-500

Top Contributor
Tất cả tính năng trên phải chơi Origin ... xong chán. Rồi quất lên thì tình yêu mới ùa về. Nếu chơi từ đầu thì mình nghĩ là mình mua đúng mus tốt...
Sẳn có Reviver... e hỏi bac @P-500
H3 origin o vn có 2 dạng
1/ ts cực dính, bề mặt sáng ánh. Đường bóng cực thấp, tiếng kêu khi vào bóng “tẹt tẹt “ rất lớn...phang thì cực khó chiu,,,mà ít vào bàn. Thêm Re nó nảy sponge..nhung bóng vẫn thấp
2/ts lì hơn, tối hơn. Đường bóng vòng cung cao, tiếng kêu lai giữa tẹt - sực...)) êm hơn. Phang k độc..mà vào bàn nhiều. Them Re nữa thì nó dễ đánh như ten...
Cái nào là H3 tốt.??
Khó trả lời quá bác ơi.
Em chỉ lựa được độ cứng và độ ổ định. Thực tế thì mút H3 em mua mỗi đợt cũng khác nhau ít nhiều.
H3 mà cho bóng thấp thì nghe hơi lạ. Vả lại mút em chơi ít khi bám dính bóng, mới lột ra thì dính chứ em đánh 1h sau là đã hết dính rồi.
E cũng ko tune nhiều dù có Reviver đủ để...tắm. Vào những mùa cao điểm, em chơi 3-4 ngày 1 tuần (10-15h) thì em chỉ tune lại 1 lần (sau 2-3 tuần) sau đó bỏ mút vì bề mặt đã mòn nổi chân gai, nên mút không bao giờ có cảm giác đánh như Tenergy.

panga

Contributor
Khó trả lời quá bác ơi.
Em chỉ lựa được độ cứng và độ ổ định. Thực tế thì mút H3 em mua mỗi đợt cũng khác nhau ít nhiều.
H3 mà cho bóng thấp thì nghe hơi lạ. Vả lại mút em chơi ít khi bám dính bóng, mới lột ra thì dính chứ em đánh 1h sau là đã hết dính rồi.
E cũng ko tune nhiều dù có Reviver đủ để...tắm. Vào những mùa cao điểm, em chơi 3-4 ngày 1 tuần (10-15h) thì em chỉ tune lại 1 lần (sau 2-3 tuần) sau đó bỏ mút vì bề mặt đã mòn nổi chân gai, nên mút không bao giờ có cảm giác đánh như Tenergy.
Vậy là nguồn 2/ giống như của @P-500

P-500

Top Contributor
Vậy là nguồn 2/ giống như của @P-500
Em cũng chỉ là thực nghiệm và thử đúng/sai thôi. A cứ thử xem, nếu ko tốn kém quá, biết đâu lại tìm được nguồn mút tốt. Tuy nhiên a phải luôn có 1 miếng mút Origin của em để đối chiếu, vì khi a ko có 1 miếng chuẩn thì a sẽ thấy miếng nào đánh cũng như nhau.