Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Đây là chủ đề dài - nhiều suy ngẫm & cũng nhiều góc nhìn khác nhau v.v...
Xin mời Anh Chị Em bình về chủ đề này nhé.
Cảm ơn

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Một cách tổng quát chơi bóng bàn đúng & chơi hạnh phúc là mỗi ngày mọi người thấy được nhiều thương yêu nhau. Giảm từ sầu bi ===> niềm vui lan toả. Chơi từ 01 cây vợt ===> có nhiều cây vợt , chơi từ 01 cái nhà ===> 2-3 cái nhà , chơi từ nghèo ===> sang giàu v.v.............nghĩa là Bạn đang chơi trong hạnh phúc.

gik271

Well-Known Member
Đây là chủ đề dài - nhiều suy ngẫm & cũng nhiều góc nhìn khác nhau v.v...
Xin mời Anh Chị Em bình về chủ đề này nhé.
Cảm ơn
Khi mà còn thích chiến thắng bằng mọi cách, khi mà còn cay cú ăn thua từng đường bóng thì chưa hạnh phúc được.

toiyeubongban

Top Contributor
Em nghĩ hạnh phúc từ tâm sinh thôi, những tác động bên ngoài có thể thấy vui nhất thời nhưng không thể cho đó là hạnh phúc được. Tâm an nhiên, bình thản nhìn đời , sự việc, mình của hôm nay tốt hơn hôm qua (hoàn thiện bản thân) đó là hạnh phúc (inner self).

bazoka

Member
Hạnh phúc là khi cầm vợt ra clb mà ai cũng muốn chơi cùng mình, thể thao là phải vui vẻ sảng khoái

gik271

Well-Known Member
Hạnh phúc là khi cầm vợt ra clb mà ai cũng muốn chơi cùng mình, thể thao là phải vui vẻ sảng khoái
Cái hạnh phúc này hơi khó đấy. Trừ khi trình bác hơn hẳn chỗ đó hoặc bác là chủ nhiệm clb hay là người nổi tiếng nhiều ông muốn nịnh. Còn ko hạnh phúc đó hơi xa vời.

bazoka

Member
Cái hạnh phúc này hơi khó đấy. Trừ khi trình bác hơn hẳn chỗ đó hoặc bác là chủ nhiệm clb hay là người nổi tiếng nhiều ông muốn nịnh. Còn ko hạnh phúc đó hơi xa vời.
Ah mình đang nói trên cùng 1 trình độ và nhóm bạn cùng chơi
Thường clb cũng chia trình và chia nhóm