Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

krug

Well-Known Member
Hi anh em,

mình có 1 mút victas bị teo mất 5mm mỗi chiều. AE có kinh nghiem cho mình xin hỏi có cách nào làm giãn ra không? Có thể dùng baby oil không?

Xin cảm ơn

krug

Well-Known Member
Dùng Phoenix Reviver của WorldSport, chừng 3 lớp lên sponge và 1 lớp lên topsheet là mút nó lại hồi xuân.
Các loại tension khác như mizuno chắc cũng ok vậy ạ? Khi giãn ra rồi nó có lại teo lại không ạ

P-500

Top Contributor
Các loại tension khác như mizuno chắc cũng ok vậy ạ? Khi giãn ra rồi nó có lại teo lại không ạ
Cơ bản là các loại mút đời mới như GEWO, Cornilleau, Mizuno, Nittaku có chung 1 công thức và 1 loại hóa chất. Chung 1 đặc tính là bề mặt Topssheet khá lì (vì vậy nên họ khen rằng nó bền hơn) và ít bám, ngược với Tenergy. Lúc mới mua thì sponge đánh khá ngon, lực đánh rất đã (hơn cả Ten) nhưng sau 1 tháng booster bay rất nhanh và co rút lại thê thảm (Tenergy cũng co nhưng chậm hơn. Ten của Úc rất ít co lại trong khi Ten VN co nhanh hơn).
Độ co lại khoảng 10% kích thước. Đó là con số đáng kể.
Khi boost lại thì nó nở ra, vì booster hiệu Phoenix Reviver có phần nghiên về phía Tenergy nên sẽ có mức độ trung hòa: TS sẽ bám và mềm hơn, còn sponge thì cảm giác dai nhún hơn chứ không giòn như lúc đầu. Kết quả là mút sẽ đầm hơn, ít bung hỗn và dễ chơi hơn.
Tuy nhiên mình đánh giá dòng mút đầu tiên của Donic và Yasaka là gần giống Ten nhất nếu boost lại. Vì đó là dòng mút cao su tự nhiên.

krug

Well-Known Member
Cơ bản là các loại mút đời mới như GEWO, Cornilleau, Mizuno, Nittaku có chung 1 công thức và 1 loại hóa chất. Chung 1 đặc tính là bề mặt Topssheet khá lì (vì vậy nên họ khen rằng nó bền hơn) và ít bám, ngược với Tenergy. Lúc mới mua thì sponge đánh khá ngon, lực đánh rất đã (hơn cả Ten) nhưng sau 1 tháng booster bay rất nhanh và co rút lại thê thảm (Tenergy cũng co nhưng chậm hơn. Ten của Úc rất ít co lại trong khi Ten VN co nhanh hơn).
Độ co lại khoảng 10% kích thước. Đó là con số đáng kể.
Khi boost lại thì nó nở ra, vì booster hiệu Phoenix Reviver có phần nghiên về phía Tenergy nên sẽ có mức độ trung hòa: TS sẽ bám và mềm hơn, còn sponge thì cảm giác dai nhún hơn chứ không giòn như lúc đầu. Kết quả là mút sẽ đầm hơn, ít bung hỗn và dễ chơi hơn.
Tuy nhiên mình đánh giá dòng mút đầu tiên của Donic và Yasaka là gần giống Ten nhất nếu boost lại. Vì đó là dòng mút cao su tự nhiên.
Dòng mút đầu tiên của Dộc và Yasaka nếu mình k nhầm thì acuda và rakza ạ.

Với lại mua cái booster phoenix ở đâu ạ. Mình định mua để làm to miếng victas Nó nhỏ nên dán vào đánh mất cân đối khó chịu quá. Với lại khi co mút nó cứng cứng chết chết thế nào á.

P-500

Top Contributor
Dòng mút đầu tiên của Dộc và Yasaka nếu mình k nhầm thì acuda và rakza ạ.

Với lại mua cái booster phoenix ở đâu ạ. Mình định mua để làm to miếng victas Nó nhỏ nên dán vào đánh mất cân đối khó chịu quá. Với lại khi co mút nó cứng cứng chết chết thế nào á.
Admin có bán đấy ạ. Bán ở đâu thì mình không biết.
Nên mua 2 loại, 1 thoa vào sponge, 1 thoa vào ts

krug

Well-Known Member
Bạo tay thiệt...hết 1/4lo SP rồi
hết tí à bác ơi, v15 nó thấm nở nhanh lắm. tâng thử thấy nảy kêu póc póc như mới, nhg có vẻ ít xoáy hơn, để chiều đánh mới chắc

krug

Well-Known Member
Miếng rasant này bé tí, 150mm bây giờ bằng cốt 157mm, bó tay :)))

Tackebong

Contributor
hết tí à bác ơi, v15 nó thấm nở nhanh lắm. tâng thử thấy nảy kêu póc póc như mới, nhg có vẻ ít xoáy hơn, để chiều đánh mới chắc

Với miếng Victas này bác thử chém bóng lên 90 độ rồi dựng vợt hứng bóng thử xem nó có bị trượt không

krug

Well-Known Member
Với miếng Victas này bác thử chém bóng lên 90 độ rồi dựng vợt hứng bóng thử xem nó có bị trượt không
Không nó vẫn xoáy chứ Phải nghiêng vợt, chứ trượt thì thành anti mất rồi

P-500

Top Contributor

Bác xài đúng khối lượng rồi đó. Mút trở về trạng thái ban đầu và giữ được hơn 1 tháng, với mức độ chơi 1 tuần 3 ngày.

krug

Well-Known Member
Phản hồi là tốt nhé. Tốc độ dĩ nhiên rất cao. Xoáy hơn xíu.

Tróc mút nhé. Có vẻ phải đợi 48 giờ mới dính. Không thì bong hết rìa đánh không được .

NGUYEN HAI

Well-Known Member
Có vẻ cong như vầy là ngon đấy, dán vao mà chưa dính thì dùng máy sấy cho nó khô dầu đi bác, đợi nó phẳng lại đánh chán lắm

krug

Well-Known Member
Có vẻ cong như vầy là ngon đấy, dán vao mà chưa dính thì dùng máy sấy cho nó khô dầu đi bác, đợi nó phẳng lại đánh chán lắm
Bác nói e thấy phi logic rồi. Dầu nó thấm vào lót dĩ nhiên mới dán keo sữa được không thí nó bầy nhầy sao dính ạ.Dĩ nhiên bề mặt là khô.