Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Mua banh ABS ở đâu (tại VIỆT NAM)

P-500

Top Contributor
Hiểu ý của bác luôn rồi a.
Thật tội nghiệp người Việt Nam, đến cuối vẫn là người mình tự hại người mình.
Hèn chi nhiều người VN sẵn sàng mua hàng xách tay về sử dụng.

Thôi, em đành chấp nhận số phận, chờ 1 ngày ở VN ai đó cung cấp hàng tốt em mơ mộng được chơi thử 1 lần.
Vấn đề này em chính thức chấp nhận số phận bế tắt ở đây. Cảm ơn mọi người đã quan tâm chia sẻ.
Mình cảm thông cho ước mơ của bạn. Nhưng mà mình hơi méo mó suy nghĩ xa tí. Khi bạn có trái bóng "hàng tốt" thì liệu bạn có biết không?
Bởi vì:
-Vợt bạn chơi, có chắc là thật là hàng tốt không?
-Mút bạn chơi, có chắc là thật là hàng tốt không?
-Bàn bạn chơi, có đúng chuẩn không, có nảy tốt ko?
-Sân bãi, ánh sáng, sàn nhà, bụi,...có đúng chuẩn không?
-Bạn chơi có theo luật ITTF ko? Hay là che chọi, hay là 1 quả 1 lần lau mặt cột giày?
-Giày bạn đang xài, áo quần,..có đúng là của bóng bàn ko?
........
Vậy thì bạn cần gì bóng tốt?
Chúng ta đang sống ở 1 đất nước đang thời kỳ đồ đểu, thì nên xài đồ đểu cho nó đồng bộ, biết đâu bạn xài bóng lởm lại thấy ngon hơn???

nlqt

Member
Mình cảm thông cho ước mơ của bạn. Nhưng mà mình hơi méo mó suy nghĩ xa tí. Khi bạn có trái bóng "hàng tốt" thì liệu bạn có biết không?
Bởi vì:
-Vợt bạn chơi, có chắc là thật là hàng tốt không?
-Mút bạn chơi, có chắc là thật là hàng tốt không?
-Bàn bạn chơi, có đúng chuẩn không, có nảy tốt ko?
-Sân bãi, ánh sáng, sàn nhà, bụi,...có đúng chuẩn không?
-Bạn chơi có theo luật ITTF ko? Hay là che chọi, hay là 1 quả 1 lần lau mặt cột giày?
-Giày bạn đang xài, áo quần,..có đúng là của bóng bàn ko?
........
Vậy thì bạn cần gì bóng tốt?
Chúng ta đang sống ở 1 đất nước đang thời kỳ đồ đểu, thì nên xài đồ đểu cho nó đồng bộ, biết đâu bạn xài bóng lởm lại thấy ngon hơn???
Quan điểm này thì em chưa đồng ý với bác P-500 rồi.
Vợt, Mút, bàn, sân bãi, Giầy... thì có nhiều loại, tốt hay xấu là tùy lựa chọn của mỗi người
Luật là theo chuẩn, áp dụng nó hay không là do người chơi, trọng tài, BTC...
Bóng một khi đã là theo chuẩn, thì áp dụng nó hay không cũng là do người chơi, trọng tài, BTC...

Bộ môn nào cũng vậy, không phải muốn tốt là tốt hết được, như VN mình thì tốt được cái gì thì tốt cái đó. Cái Chuẩn lại là 1 vấn đề khác, áp dụng được cái nào thì phải áp dụng mình mới có nền tảng đúng để cạnh tranh, trong khi đó quả banh lại là cái dụng cụ yêu cầu tiêu chuẩn cơ bản, dễ thực hiện nhất mà vẫn không thực hiện được thì đến bao giờ mới có cái gọi là CHUẨN toàn diện đây.

Em hiểu ý tốt của bác là muốn em thôi từ bỏ đừng quan tâm vấn đề này nữa chi cho đau đầu rồi bất lực khi tìm cách giải quyết mà thôi. Em sẽ thích nghi được với môi trường này, vì em chơi phong trào mà, nó k quan trọng lắm với em, Cái em bức xúc là em đam mê với nó, nhưng khi tìm hiểu và biết được bộ môn này thì em em thất vọng vô cùng đối với cái nền bóng bàn Việt Nam này. Nói chung là cái bộ môn này chẳng có gì khiến em phấn đấu nữa rồi, giờ em xác định là chơi vui khỏe thôi.

Thôi, mình đừng bàn vấn đề này ở đây nữa bác, em xác định là em bỏ cuộc rồi, em không để ý đến chuyện này nữa đâu, bác chia sẻ thông tin cho em hiểu em biết nhiều lại từ bỏ môn này thì mất hay @@
Vô diễn đàn này thấy có bác P-500 này có tâm chia sẻ dù không còn ở VN. còn cái diễn đàn bongban.org tên là Bóng bàn Việt Nam gì đó thì vô dụng vô cùng.
Chúc bác và mọi người đã quan tâm góp ý cho em nhiều sức khỏe và niềm vui, chân thành cảm ơn mọi người.

Sửa lần cuối:

NGUYEN HAI

Well-Known Member
Vậy sao bác, banh nittaku premium ở Việt Nam phải nói là rất 'chất' không thể mua ở nước khác được
Chất hơn các hãng bán trong nước mà bác, 1 quả nitaku premium tại VN sử dụng đều sử dụng ngon hơn, banh ổn hơn Yinhe dhs shusaofa donic nhiều chứ bác. Còn muốn ngon hơn thì đặt nước ngoài ship về mà giá chát : ))

P-500

Top Contributor
Vợt, Mút, bàn, sân bãi, Giầy... thì có nhiều loại, tốt hay xấu là tùy lựa chọn của mỗi người
Bóng một khi đã là theo chuẩn, thì áp dụng nó hay không cũng là do người chơi, trọng tài, BTC...
Mình chỉ bôi đậm mấy ý.
Vợt mút giày sân bàn...bạn không có lựa chọn nào đâu. Vì quyền lựa chọn không nằm ở chúng ta. Bây giờ bạn muốn mua bóng tốt, bạn nhất định lựa bóng tốt để chơi, có ko? Cũng tương tự vậy với tất cả các thứ còn lại.
Biết bóng ABS DHS 40+ đang là chuẩn của TG, vậy ở VN có không? bóng đó có đúng chuẩn TG ko? cũng ko phải là lựa chọn của trọng tài, ng chơi hay BTC.
Bạn nói luật, bạn ra clb đánh thử xem có ai chơi đúng luật ko? bạn yêu cầu ng đó chơi đúng luật, hoặc là họ nghỉ chơi, hoặc là bạn chơi với ng khác.

P-500

Top Contributor
Chất hơn các hãng bán trong nước mà bác, 1 quả nitaku premium tại VN sử dụng đều sử dụng ngon hơn, banh ổn hơn Yinhe dhs shusaofa donic nhiều chứ bác. Còn muốn ngon hơn thì đặt nước ngoài ship về mà giá chát : ))
Bạn chưa từng đánh bóng Nittaku Premium 40+ ở Úc nên nói chuẩn...
Dĩ nhiên là chuẩn hơn các loại khác trong nước VN...

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Nói chung thì bức xúc nhưng đừng nặng nhẹ dd người ta bác. Anh em ở đây cũng ở bển qua mà. Nhạy cảm lắm nhe.

mk16

Well-Known Member

Bộ môn nào cũng vậy, không phải muốn tốt là tốt hết được, như VN mình thì tốt được cái gì thì tốt cái đó. Cái Chuẩn lại là 1 vấn đề khác, áp dụng được cái nào thì phải áp dụng mình mới có nền tảng đúng để cạnh tranh, trong khi đó quả banh lại là cái dụng cụ yêu cầu tiêu chuẩn cơ bản, dễ thực hiện nhất mà vẫn không thực hiện được thì đến bao giờ mới có cái gọi là CHUẨN toàn diện đây.

Em hiểu ý tốt của bác là muốn em thôi từ bỏ đừng quan tâm vấn đề này nữa chi cho đau đầu rồi bất lực khi tìm cách giải quyết mà thôi. Em sẽ thích nghi được với môi trường này, vì em chơi phong trào mà, nó k quan trọng lắm với em, Cái em bức xúc là em đam mê với nó, nhưng khi tìm hiểu và biết được bộ môn này thì em em thất vọng vô cùng đối với cái nền bóng bàn Việt Nam này. Nói chung là cái bộ môn này chẳng có gì khiến em phấn đấu nữa rồi, giờ em xác định là chơi vui khỏe thôi.

Thôi, mình đừng bàn vấn đề này ở đây nữa bác, em xác định là em bỏ cuộc rồi, em không để ý đến chuyện này nữa đâu, bác chia sẻ thông tin cho em hiểu em biết nhiều lại từ bỏ môn này thì mất hay @@
Vô diễn đàn này thấy có bác P-500 này có tâm chia sẻ dù không còn ở VN. còn cái diễn đàn bongban.org tên là Bóng bàn Việt Nam gì đó thì vô dụng vô cùng.
Chúc bác và mọi người đã quan tâm góp ý cho em nhiều sức khỏe và niềm vui, chân thành cảm ơn mọi người.
Mình là đứa trẻ sinh ra trong chiến tranh chống Mỹ, lớn lên sau chiến tranh. Thời đó nghèo, mình ham bóng đá. Không có bóng đàng hoàng, bọn mình lấy giẻ rách cuốn lại thành bóng, sau một hai năm cả hai chục đứa con trai trong khu phố nhịn quà, tiết kiệm cả tháng mua được một quả bóng cao su đúc méo như quả bưởi. Phân công nhau trông coi quả bóng, quý nhất quả bóng. Đi đá với các khu phố khác, mình đá vào lưới đội bạn một quả là ăn một quả bạt tai của chúng nó, vì mình hồi đó ít tuổi nhất và nhỏ nhất ( đến giờ vẫn nhỏ):beat_brick:. Nhưng vì say bóng đá, chân không giày dép vẫn đá, lần nào về nhà cũng sứt chân là bình thường. Các anh lớn trong nhóm thường xuyên đánh nhau với những đầu gấu đội khác bảo vệ mình, không ngày nào không đánh nhau...

Tất nhiên nguyên liệu, vật liệu , trang bị ngày nay trong thể thao và thể thao phong trào không thiếu . Tốt có xấu có không đáng chơi cũng có. Nếu bạn thích môn này, tìm được người cùng sở thích với mình để tập luyện , thì quả bóng hiệu A hay B hay C đâu phải là yếu tố quyết định?

nlqt

Member
Mình không muốn tranh luận vấn đề này nữa đâu.
bạn mk16 cũng biết mỗi giải đấu Euro hay WC, các đội tuyển phải tập luyện với bóng thi đấu chuẩn để làm gì mà.

Mình hiểu ý tốt của các bác khi giải thích, trao đổi thông tin mà
Bác Lăng Trần nếu được thì xóa giúp em cái topic này, mọi vấn đề kết thúc ở đây

nlqt

Member
Nói chung thì bức xúc nhưng đừng nặng nhẹ dd người ta bác. Anh em ở đây cũng ở bển qua mà. Nhạy cảm lắm nhe.
dạ, cái này em sai, "nóng quá mất khôn rồi" @@

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Mình không muốn tranh luận vấn đề này nữa đâu.
bạn mk16 cũng biết mỗi giải đấu Euro hay WC, các đội tuyển phải tập luyện với bóng thi đấu chuẩn để làm gì mà.

Mình hiểu ý tốt của các bác khi giải thích, trao đổi thông tin mà
Bác Lăng Trần nếu được thì xóa giúp em cái topic này, mọi vấn đề kết thúc ở đây
Em nghĩ nhiều bác cũng thắc mắc về vấn đề này. Cho nên thôi tiện bác hỏi thì anh em trả lời cho nhau cùng biết vậy mà.

Nhìn thấy sự thật, xem như là sự thật, tâm không chút "động đậy", thì chỉ có bậc thánh thôi bác. Mình là người trần mắt thịt bác ơi.

Mọi người chắc không có ý tranh luận gì với bác đâu. Chẳng qua họ cũng nhờ topic này mà bày tỏ nổi lòng. Người ta còn bức xúc, còn nói móc chuyện này chuyện nọ, nghĩa là người còn quan tâm. Chỉ e... haizz Ngày nào đó rồi tất cả đều im lặng.

nlqt

Member
Lần trước mua 1 hộp D40+, hôm nay mua 1 hộp nữa. Các bác để ý sự khác nhau nhé.

Mua ngày 24 08 2018: DHS chinh hang mua ngay 24 08 2018.jpg nhìn nét chữ và D40+ đậm hơn

Mua ngày 01 09 2018 ở 1 cửa hàng khác: DHS chinh hang mua ngay 01 09 2018.jpg nét chữ thanh, mảnh hơn. Trên tem chính hãng thì ngày tháng cũng là 07.05.2017 luôn, nhưng màu sắc thì nhạt hơn, đen, bên dưới tem có thêm vùng màu đỏ (hình như là chữ VN)

Cái này là em chia sẻ thông tin thôi, không phải bàn luận gì đâu nhé các bác.

hungvotdoc

Well-Known Member
Lần trước mua 1 hộp D40+, hôm nay mua 1 hộp nữa. Các bác để ý sự khác nhau nhé.

Mua ngày 24 08 2018: View attachment 3712 nhìn nét chữ và D40+ đậm hơn

Mua ngày 01 09 2018 ở 1 cửa hàng khác: View attachment 3713 nét chữ thanh, mảnh hơn. Trên tem chính hãng thì ngày tháng cũng là 07.05.2017 luôn, nhưng màu sắc thì nhạt hơn, đen, bên dưới tem có thêm vùng màu đỏ (hình như là chữ VN)

Cái này là em chia sẻ thông tin thôi, không phải bàn luận gì đâu nhé các bác.
Vấn đề là chất lượng thế nào bạn? có ổn không (so với Yinhe 3 sao đỏ ). Ở chỗ tôi anh em vẫn chưa có khái niệm gì về bóng ABS. Chơi ở nhà với nhau vẫn cứ Yinhe mà táng. Nghe các bác bàn luận bóng ABS bên mình "lởm" lắm nên rất muốn nghe đánh giá thêm của bạn để tìm mua thử về "khai hóa" tư duy cho anh em trong CLB. :big_smile:

nlqt

Member
Tình hình là so sánh với cái hình bác P-500 chia sẻ thì cái mua ngày 01 09 2018 là khác kiểu dáng rồi. Cái hộp mua ngày 25 08 2018 thì có vẻ gần giống, cái Nét chữ D40+ thì có vẻ khác ----

Về đánh bóng thì mình mới vào nghề, chỉ dám so sánh với banh minh đã chơi là yinhe 40+ xanh 120k hộp 6 quả"
- Hộp mua ngày 25 08: đánh có vẻ nặng banh như mô tả về banh ABS, phát lực mạnh mà rất ít ra ngoài. banh dẻo lắm, không biết nhận xét sao nhưng mình mô tả thế này: vô tình làm quả banh bị móp lỏm 1 phát bằng ngón tay cái, sau đó nắn nó tròn trở lại thì vẫn chơi tốt, k bị nứt nẻ gì, tròn gần như chưa từng bị móp (tất nhiên vẫn thấy dấu vết)
- Hộp mua ngày 01 09: banh nhẹ, đánh cảm giác giật banh còn tệ hơn cả Yinhe, nhưng Bạt trái thì rất sướng tay @@

Mỗi quả chỉ mới test có 1 ngày, còn lại bỏ máy chạy để tập động tác nên em chỉ có thê nói qua cảm giác như vậy thôi.

Các bác xem cái hình bác P-500 chia sẻ này để có sự lựa chọn tốt cho bản thân nhé " Bóng này bán ở Indo lại thấy khác chút: http://www.pingpongindonesia.com/productdetail/dhs-d40-3-star-ball/149" 87000 IDR là 5.88298 USD nhé

Tình hình là em vào trang Tmall bán hàng DHS D40+, cái mẫu hình của chính hãng đây này các bác https://detail.tmall.com/item.htm?spm=a220o.1000855.0.0.36903a5d6SAyZm&pvid=cce874d9-1ca9-421f-b0f7-e5caa209def2&pos=1&acm=03067.1003.1.1977615&id=532196982759&scm=1007.12776.82642.100200300000000&skuId=3331166581341 BANH DHS ABS D40+ tmall.jpg

Sửa lần cuối:

hungvotdoc

Well-Known Member
Mấy hôm trước nhân tiện qua Nguyễn Thái Học có vào Dũng Cửu Shop mua một hộp Bóng ABS Dingning D40+. 110.000đ / Hộp 10 quả. Mới lấy thử 1 quả cho anh em CLB đánh thử thấy ổn phết: tròn, nảy đều, có vẻ hơi nhẹ hơn Yinhee 3 sao đỏ một chút thôi. Chưa biết các quả khác thế nào và đánh có bền không.

hayate

Member
Banh s40+ của yinhe thấy cũng ok, còn banh v40+ thì đúng là mau tét thiệt :)

nlqt

Member
Mấy hôm trước nhân tiện qua Nguyễn Thái Học có vào Dũng Cửu Shop mua một hộp Bóng ABS Dingning D40+. 110.000đ / Hộp 10 quả. Mới lấy thử 1 quả cho anh em CLB đánh thử thấy ổn phết: tròn, nảy đều, có vẻ hơi nhẹ hơn Yinhee 3 sao đỏ một chút thôi. Chưa biết các quả khác thế nào và đánh có bền không.
Nếu đc thì share hình cái quả banh lên cho em tham khảo với bác nhé @@

hungvotdoc

Well-Known Member
Nếu đc thì share hình cái quả banh lên cho em tham khảo với bác nhé @@
Hình thì tôi thấy nó cũng y như nhau thôi, cũng hình Dingning, cũng D40+.... Tôi chỉ sợ chất lượng nó không ổn định: lô ổn - lô không ổn, hộp ổn - hộp không ổn (trong 1 lô), quả ổn - quả không ổn (trong 1 hộp).... Tôi đã dùng 2 quả và đều thấy ổn. Chỉ có điều một số vị vẫn chê, cũng có thể là vì thương hiệu hoặc vì thói quen hoặc vì nó quá ...rẻ chăng?