Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

toiyeubongban

Top Contributor
Sau khoảng thời gian mua vợt cũng được kha khá, tích lũy được một số kinh nghiệm biết được mình thích gì. Mình có nhờ Ross Leidy làm một cây vợt nhưng hắn nói đợi ít nhất là 3 tháng mà còn tốn cỡ $200 usd. Suy nghĩ lại thấy không đáng cho lắm nên ráng mày mò tự làm coi sao . Sau 1 tuần tự làm thủ công cuối cùng cũng ra lò được 3 cây vợt tuy không đẹp mắt và cũng chưa thử dán mút coi đánh thế nào nhưng cũng đua đòi post lên để đánh dấu một hướng mới cho niềm đam mê của bản thân thay vì mua vợt làm sẵn. 3 cây này vừa mới làm xong nhưng chưa hoàn thành mình đang phân vân không biết nên dùng sơn bóng cho đẹp nhưng bị trơn tay hay dùng oil để có matt finish . Enjoy hehhee

Sửa lần cuối:

P-500

Top Contributor
Có e test trước rùi bác, bảo đảm chuẩn. Cán đặc đánh hơi khác cán nhiều lớp, nhưng có cái đặc biệt riêng mà chỉ có dân ghiền cảm giác mới thích thôi.

toiyeubongban

Top Contributor
Cốt đẹp quá, gửi mình 1 cây mình test thử xem có chuẩn không nào,
Tiếc là mình ở Úc nên không show hàng cho mọi người coi được chỉ có show cho bác P500 mà thôi. Những cây này dù đánh được hay không thì mình cũng không đánh vì đó là những cây vợt đầu tiên đánh dấu một hướng đi mới cho niềm đam mê và món quà sinh nhật mình tự tặng cho bản thân :beauty::haha::still_dreaming:

toiyeubongban

Top Contributor
Có e test trước rùi bác, bảo đảm chuẩn. Cán đặc đánh hơi khác cán nhiều lớp, nhưng có cái đặc biệt riêng mà chỉ có dân ghiền cảm giác mới thích thôi.
Cấu trúc hợp gu bác P500 quá còn gì nữa :beauty: . Khi quyết định tạo vợt cho mình, mình đã vạch ra một hướng đi riêng không muốn bị trùng lấp với ai.

1. Cốt thuần gỗ
2. Cán đặc
3. Mỹ thuật

Mục tiêu muốn đạt được là kết hợp technic glue gỗ ngày xưa (hidden glue) để tạo độ rung đặc biệt mà chỉ tìm thấy ở những cốt xưa modify để phù hợp với bóng bàn hiện đại. Vẫn còn nhiều thứ phải học hỏi thêm , đường còn dài lắm mấy bác ạ :haha:

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Chúc mừng TYBB đã làm nên cây handmade: Vina-Aus. Hy vọng ACE cùng trao đổi để làm ra nhiều cốt vợt hay.

Bạn có thể chia sẻ keo dùng để dán gỗ là loại gì, có hình minh họa thì càng tốt,

Sửa lần cuối:

toiyeubongban

Top Contributor
Bạn có thể chia sẻ keo dùng để dán gỗ là loại gì, có hình minh họa thì càng tốt,
Mình dùng keo dán gỗ selleys chủ yếu là 2 loại
1. Kwik grip loại này khô rất lẹ phải làm lẹ tay.
2. PVA glue loại này khô lâu dễ làm nếu bác muốn thử chơi thì nên xài loại này
3. Cao cấp nhất là animal fat loại này khó tìm khó xài nhưng tạo cảm giác rất tốt thường được dùng trong công nghệ làm vợt xưa.

toiyeubongban

Top Contributor
Đang mày mò để làm một cây vợt dành đánh gai dài rơ push block attack. Thường thì khi làm vợt đánh gai các hãng thường làm cây vợt rất nhẹ và sữ dụng balsa làm phần lõi nhưng mình thì ngược lại. Sau một khoảng thời gian xài gai mình quyết định làm một cây vợt hợp với lối tấn công của chính mình. Cuối cùng cho ra cây HẮC HUYẾT ĐAO nặng 121g. Hy vọng sẽ lấy được tí huyết của đối thủ. Hehhe

Đao nặng kinh người dính đầy tà khí lúc phát lực có lúc thì gió rít rợn người có lúc thì nhu mỳ mềm mại dễ làm đối thủ lạc vào mê trận. Chuôi đao được làn từ gỗ quý ngàn năm cứng như đá nặng như sắt được chuôi rèn 7×7 49 ngày để lên màu đỏ như huyết. Thân đao được làm từ nhiều lớp khác nhau có mềm có cứng có thể giảm lực cũng có thể tăng lực. Toàn thân được phủ một màu đen như mực. Đao nhìn rất xấu và thô nhưng sức sát thương rất cao. Chủ nhân đao rất vừa ý và đang tìm nạn nhân đầu tiên để tế đao:beauty:. Thiên hạ đồn là đối thủ càng mạnh thì tế đao càng thiên .:hell_boy::hell_boy::hell_boy::canny::canny:

P-500

Top Contributor
Đang mày mò để làm một cây vợt dành đánh gai dài rơ push block attack. Thường thì khi làm vợt đánh gai các hãng thường làm cây vợt rất nhẹ và sữ dụng balsa làm phần lõi nhưng mình thì ngược lại. Sau một khoảng thời gian xài gai mình quyết định làm một cây vợt hợp với lối tấn công của chính mình. Cuối cùng cho ra cây HẮC HUYẾT ĐAO nặng 121g. Hy vọng sẽ lấy được tí huyết của đối thủ. Hehhe

Đao nặng kinh người dính đầy tà khí lúc phát lực có lúc thì gió rít rợn người có lúc thì nhu mỳ mềm mại dễ làm đối thủ lạc vào mê trận. Chuôi đao được làn từ gỗ quý ngàn năm cứng như đá nặng như sắt được chuôi rèn 7×7 49 ngày để lên màu đỏ như huyết. Thân đao được làm từ nhiều lớp khác nhau có mềm có cứng có thể giảm lực cũng có thể tăng lực. Toàn thân được phủ một màu đen như mực. Đao nhìn rất xấu và thô nhưng sức sát thương rất cao. Chủ nhân đao rất vừa ý và đang tìm nạn nhân đầu tiên để tế đao:beauty:. Thiên hạ đồn là đối thủ càng mạnh thì tế đao càng thiên .:hell_boy::hell_boy::hell_boy::canny::canny:
Ặc, nghe ghê quá. Giống Đồ Lông đao.
Cái mòi này nghe chừng người tế đao chắc là...mình quá.

toiyeubongban

Top Contributor
Ặc, nghe ghê quá. Giống Đồ Lông đao.
Cái mòi này nghe chừng người tế đao chắc là...mình quá.
Hehe thì đúng rồi còn gì. Phải kiếm cao thủ để luyện đao trước khi đồ long ở Đại hội Võ Lâm chứ :beauty:

P-500

Top Contributor
Hehe, em đang order về mấy cây vợt cùi mía, nhẹ như...xác mía luôn, để dành thử làm Ỷ Thiên Kiếm. Người ta làm vợt nhẹ lõi balsa cho mút gai, cũng có lý do của nó, rơ đánh cũng khác,...phải thử hết mới dám nói được.
E định viết thêm 1 bài về chiến thuật đánh gai, thực ra là bổ sung cái topic lần trước. Lúc đó chắc cần mượn vài cây đại đao của anh ra làm chứng.

hehe, đi tìm người nổi tiếng là "sát gai" mà đòi lấy máu rữa đao thì...hơi bị khó đó anh ơi.

linh69

Hehe, em đang order về mấy cây vợt cùi mía, nhẹ như...xác mía luôn, để dành thử làm Ỷ Thiên Kiếm. Người ta làm vợt nhẹ lõi balsa cho mút gai, cũng có lý do của nó, rơ đánh cũng khác,...phải thử hết mới dám nói được.
E định viết thêm 1 bài về chiến thuật đánh gai, thực ra là bổ sung cái topic lần trước. Lúc đó chắc cần mượn vài cây đại đao của anh ra làm chứng.

hehe, đi tìm người nổi tiếng là "sát gai" mà đòi lấy máu rữa đao thì...hơi bị khó đó anh ơi.
Mượn test thử và viết cảm nhận cho ae được thưởng thức đi bạn!