Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

P-500

Top Contributor
Tôi chơi bóng bàn được 2 năm, đã lâu rồi mới chơi lại, xem như mới tập chơi. Nhờ các bác tư vấn giúp tôi combo sau có được không: Cốt PG7, FH: Reactor Corbor; BH: Ten 64
Nhìn qua bộ này, có gì đó xuất phát từ...Sydney thì phải??? Combo này 10 năm trước ở VN rất thịnh hành, và toàn xuất phát từ 1 nguồn.

P-500

Top Contributor
ý bác là nó lạc hậu rồi ạ ? Thế mình cần thay thế gì bây giờ ?
Lạc hậu nhưng vẫn chơi tốt, còn hơn rất nhiều so với vợt Carbon mút siêu nhanh. Có điều miếng T64 xài trong trường hợp này hơi uổng.
MaLong chỉ xài PG7 trong 1 khoảng thời gian rất rất ngắn, tức thời đổi qua LongV, nhưng gian hồ bán PG7 vẫn bảo đấy là vợt ML xài. Vì là vợt thuần gỗ nên cây này rất rẻ, hợp túi tiền.
Reactor Corbo khá chậm và không bám lắm, gian hồ bảo rằng đấy là mút "sample" cho tuyển gì đó, nhưng chưa bao giờ có bằng chứng. Thực tế đó là 1 miếng mút rất rẽ.
Bác cứ chặt chém 1 thời gian cho đủ kỹ thuật, khi đánh tốt rồi thì đổi qua vợt khác.

panga

Contributor
Tôi chơi bóng bàn được 2 năm, đã lâu rồi mới chơi lại, xem như mới tập chơi. Nhờ các bác tư vấn giúp tôi combo sau có được không: Cốt PG7, FH: Reactor Corbor; BH: Ten 64
Cứ tập lại 3 tháng cho đều và cảm giác
Sau đó lay miếng H3 , miếng msx là xong...

RJY

Chào các bác. Em đang chơi cpen (cốt Yinhe) + gai công FH. Năm mới em muốn đổi combo mới ngon hơn, cũng đang ngắm nghía em Stiga Clipper CR nhưng có người lại khuyên dùng Stiga Ebenholz + Stiga Royal.
Theo các bác em nên chọn cốt nào và Stiga Royal dùng có ổn không?

P-500

Top Contributor
Chào các bác. Em đang chơi cpen (cốt Yinhe) + gai công FH. Năm mới em muốn đổi combo mới ngon hơn, cũng đang ngắm nghía em Stiga Clipper CR nhưng có người lại khuyên dùng Stiga Ebenholz + Stiga Royal.
Theo các bác em nên chọn cốt nào và Stiga Royal dùng có ổn không?
Yinhe hay Stiga thì cũng làm từ TQ mà thôi, về chất lượng thì không khác nhau.
Stiga Royal khá dễ chơi nhưng không có gì đặc biệt cả.

panga

Contributor
Yinhe hay Stiga thì cũng làm từ TQ mà thôi, về chất lượng thì không khác nhau.
Stiga Royal khá dễ chơi nhưng không có gì đặc biệt cả.
Bác cứ lấp lửng, stiga thì Ebenhozl nó cứng và nảy hơn CR 10/8. Royal thi e chua thử. Nên tuỳ bác@RJY lựa chọn:
- bácc khéo và đánh ác thi Ebenhozl
-bác bền và thủ thi CR