Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Tổng quát về một rơ cơ bản chơi mút Tàu

Defender

Member
Thay vì phantom 009 dùng Tibhar glass dtec liệu có hay hơn?
Gold arc 5 tuy của DHS nhưng công nghệ Đức mình và 1 số người đã chơi đều cảm nhận giống như mút nhật, Đức chứ không giống như mút tàu đạo (H3, 729). Mút của andro nhanh xuống và bị co, donic thì hay bị bể rìa. Mút Đức mình thích Tibhar hơn, bền về độ bám, độ nảy, cũng bị co nhưng ít.
Cốt này nếu chơi BH gai dài và fh mút tàu (H3, Battel2...) liệu có hợp không bạn?
Tibhar grass dtecs thì hơi đắt nên nhiều anh em sẽ ngại. Vì mua xong lỡ không hợp bán lại cũng mất giá

Alibaba

Top Contributor
@Hoanmobile theo mình nghĩ nên tính đến chuyện có hợp hay không thôi, còn có hay hơn không thì mỗi thứ có cái hay riêng . Mấy miếng bác nói mình có thử qua , nhưng vẫn thích dùng Curl P1 R cắt nhất vì ... hợp với nó, chứ k phải đánh giá do ảnh hưởng vì có cao thủ sử dụng hay các thông số quảng cáo khác . Riêng khoản cốt mút mình vẫn ưu tiên cho việc " luôn luôn lắng nghe cơ thể bạn" vậy.
Mặt gai cũng khá rẻ, nên lấy hẳn một loạt thử , sẽ tiết kiệm đc tiền bạc, đặc biệt là thời gian để tìm ra thứ phù hợp nhanh hơn.

Hoanmobile

@Hoanmobile theo mình nghĩ nên tính đến chuyện có hợp hay không thôi, còn có hay hơn không thì mỗi thứ có cái hay riêng . Mấy miếng bác nói mình có thử qua , nhưng vẫn thích dùng Curl P1 R cắt nhất vì ... hợp với nó, chứ k phải đánh giá do ảnh hưởng vì có cao thủ sử dụng hay các thông số quảng cáo khác . Riêng khoản cốt mút mình vẫn ưu tiên cho việc " luôn luôn lắng nghe cơ thể bạn" vậy.
Mặt gai cũng khá rẻ, nên lấy hẳn một loạt thử , sẽ tiết kiệm đc tiền bạc, đặc biệt là thời gian để tìm ra thứ phù hợp nhanh hơn.
Cảm ơn bạn! Bạn ở huyện nào TH vậy? Mình cũng hay về Tp TH, nhưng chưa có dịp chơi ở TH.
Về gai thì mình mới chơi được hơn 1 tháng, trình bóng thì chưa đủ xếp hạng nhưng được cái là đam mê, mình mới thử được 3 loại: 755 ox, d388-1ox, lion claw 0,5 nhưng 388d-1 thì chơi thường xuyên hơn. Mong muốn được học hỏi thêm các bạn về nhất là gai dài.

Alibaba

Top Contributor
Cảm ơn bạn! Bạn ở huyện nào TH vậy? Mình cũng hay về Tp TH, nhưng chưa có dịp chơi ở TH.
Về gai thì mình mới chơi được hơn 1 tháng, trình bóng thì chưa đủ xếp hạng nhưng được cái là đam mê, mình mới thử được 3 loại: 755 ox, d388-1ox, lion claw 0,5 nhưng 388d-1 thì chơi thường xuyên hơn. Mong muốn được học hỏi thêm các bạn về nhất là gai dài.
Mình ở huyện Bá Thước bác ạ. Mới chơi 1 tháng thì hơi ít nhỉ có lẽ lâu hơn nữa tự bác sẽ điều chỉnh được thôi .

toiyeubongban

Top Contributor
Cũng đua đòi thử miếng Hurricane 3 37 độ rồi miếng Hurricane 8 -80. Nói chung 2 miếng chả hợp với mình, cứ đánh mạnh là banh đi tầm bậy chả hiểu sao :sweat: