Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

[P-500] Vợt dán sẵn cho người mới tập chơi

chào bác P500. tình hình là hôm qua cây Vis tem bạc của em đã ngủm củ tỏi vì phang vào bàn quá mạnh. bác còn cây Vis nào ngon gỗ già ko ạ? trình em khoảng 2250 usatt rating , fh H3 bh ten64.

P-500

Top Contributor
Kích thước cốt 150x157mm hả bác. Combo này có phải tune mặt nào ko bác?
Bác quy đổi giúp e ra tiền việt và cho em tk thanh toán ở việt nam nhé. Thứ 2 e chuyển tiền.
Mình chỉ chịu trách nhiệm ship ra khỏi nước Úc, còn tới VN có thất lạc thì mình không đền bù đâu nhé. Mình từng bị 1 lần rồi nên mình sẽ chụp hình tại Post của Úc làm bằng chứng nếu xảy ra sự cố.

729-FX

Well-Known Member
Cốt N-4 đấy nhanh hơn cả Rosewood VII nha bác. Nó có 2 lớp sprouce dan chéo nhau, chất gỗ rất già. Lớp Koto ngoài thay vì Rosewood như của Stiga. Lớp ngoài được mình xử lý seal cho đóng tinh thể trong gỗ (nhưng không thấy lớp seal) nên nãy không thua gì lớp seal của Stiga. Mình đánh giá cây này ngon hơn cả Clipper CR. Là một trong những cốt gỗ "vô danh" nhưng chất lượng khó tìm cây khác thay thế.
Chú @P-500 bây giờ còn làm cốt và mút dán sẵn như này nữa không ạ?
Cháu muốn nhờ chú làm giúp 1 combo H3 41 độ + Pg7 + tibhar mxs. Chú thấy kết hợp cốt mút như thế có tạm được k chú?

P-500

Top Contributor
Chú @P-500 bây giờ còn làm cốt và mút dán sẵn như này nữa không ạ?
Cháu muốn nhờ chú làm giúp 1 combo H3 41 độ + Pg7 + tibhar mxs. Chú thấy kết hợp cốt mút như thế có tạm được k chú?
Mình không xài cây PG7 vì nó dỡ quá. ML không xài cây này.
MX-S đòi hỏi BH phải rất tốt và chịu khó đánh BH chứ không thể chặn đẩy.
Nếu setup 1 cây dán sẵn thì mình phải hiểu rõ ai sẽ xài cây này.

729-FX

Well-Known Member
Dạ vâng, vậy để khi nào cháu up video lên chú tư vấn giúp cháu combo nào phù hợp với ạ.

gik271

Well-Known Member
PG7 ko dở so với tầm tiền bác P500 nhé.
Vợt dán sẵn ở VN từ 50k cho đến 1tr nên cây PG7 mà phối mặt ổn mà đánh dc thì cũng tầm 1500k rồi. tầm tiền đó mà muốn mặt tốt thì PG7 cũng nên xem xét. :D

P-500

Top Contributor
Vợt dán sẵn ở VN từ 50k cho đến 1tr nên cây PG7 mà phối mặt ổn mà đánh dc thì cũng tầm 1500k rồi. tầm tiền đó mà muốn mặt tốt thì PG7 cũng nên xem xét. :D
Những cây vợt có cấu trúc gỗ và chất lượng như cây PG7 có rất nhiều và giá giao động từ 30-50USD. Có thể nói cây PG7 khá mắc so với giá thực tế của nó. Quan trọng hơn, cây đó có thích hợp với lối chơi ôm bàn và kỹ thuật còn lung tung hay ko?
Tại sao không là PG5 hay FangBo2?

minhlee

Member
E xin tgia ý kiến Cây pg7 bản mới e đang chơi như sau:
1. Ưu điểm:
- Đầu dài, cán cũng dài hơn nên cân bằng khi chơi mút cứng, cán làm ôm tay hơn (long 5x e cũng thấy ốp cán cải tiến như vậy);
- Bóng cắm xoáy, khá hiểm;
- rẻ.
2. Hạn chế:
- Gỗ non nên hơi rung và ko ổn định những pha bóng bị động;

Acoustic

Well-Known Member
Những cây vợt có cấu trúc gỗ và chất lượng như cây PG7 có rất nhiều và giá giao động từ 30-50USD. Có thể nói cây PG7 khá mắc so với giá thực tế của nó. Quan trọng hơn, cây đó có thích hợp với lối chơi ôm bàn và kỹ thuật còn lung tung hay ko?
Tại sao không là PG5 hay FangBo2?
PG7 bây giờ ở Việt Nam có giá 750k, tương đương khoảng 32USD. Vậy thì có gì mắc so với các loại khác đâu ạ. Cá nhân em từng chơi PG7, thực sự bản thân cho rằng: Có lẽ không có cốt vợt nào tầm dưới 1,2tr ngon bằng con PG7 đã từng chơi.

P-500

Top Contributor
PG7 bây giờ ở Việt Nam có giá 750k, tương đương khoảng 32USD. Vậy thì có gì mắc so với các loại khác đâu ạ. Cá nhân em từng chơi PG7, thực sự bản thân cho rằng: Có lẽ không có cốt vợt nào tầm dưới 1,2tr ngon bằng con PG7 đã từng chơi.
Nếu vậy thì đúng giá, trước đây mình đọc mấy topic quảng cáo bán PG7 mà giá 1Tr-1.5Tr, chả hiểu loại gì.

gik271

Well-Known Member
E xin tgia ý kiến Cây pg7 bản mới e đang chơi như sau:
1. Ưu điểm:
- Đầu dài, cán cũng dài hơn nên cân bằng khi chơi mút cứng, cán làm ôm tay hơn (long 5x e cũng thấy ốp cán cải tiến như vậy);
- Bóng cắm xoáy, khá hiểm;
- rẻ.
2. Hạn chế:
- Gỗ non nên hơi rung và ko ổn định những pha bóng bị động;
Căm nhận của bạn khá giống mình. Trc mình chơi NA nhưng khi tập thày bảo bóng hiền. Sau chuyển sang PG7 thì cả 2 thày của mình đều nói là bóng tốt hơn nhiều so với NA. Giá thì bằng 1 nửa so với cây NA cũ.
Mình cũng đang gắn 2 mặt Tibhar, thuộc loại cứng để đánh và thấy rất ổn.

Mặt hạn chế thì mình trình E nên ko đủ cảm nhận để đánh giá. Nhưng tóm lại với tầm tiền đó và đã chơi qua khoảng 10 loại cốt thì đang tạm ưng ý với PG7.

@bác P500: ở Hà Nội cây này có 550k nhé. Còn 1 phiên bản khác của nó nhưng rất hiếm hàng và đắt hơn chút xíu. Nh vậy là cỡ 25 USD thôi.

M.Hoang

Member
Mấy cây giá rẻ chất lượng ko đồng đều là điều đương nhiên rồi, mhất là của bọn dhs

M.Hoang

Member
THế nên mới có người khen người chê. Cá nhân em thì thích yinhe hơn, chơi thử pg7 pg5 fangbo rồi nhưng do gỗ ko tốt nên thấy nảy hỗn lắm @@

P-500

Top Contributor
Nếu cốt vợt có giá hợp lý như vậy thì mình chỉ cần bán mút H3 và mút cho Bh, về VN tự dán vào.
1 cặp mút: Victas đỏ (95%) + H3 đen (mới 100%) = 1Tr (chưa tính tiền ship)
Mua 2 cặp mình tặng thêm 1 miếng H3 còn xài tốt.

Mình không bán H3 neo đợt hàng sx năm 2019.

Nếu thích phối hợp cốt thì mình có FB2 hoặc PG5, đã xử lý tune up. mỗi cốt 1Tr chưa tính ship.

729-FX

Well-Known Member
Nếu cốt vợt có giá hợp lý như vậy thì mình chỉ cần bán mút H3 và mút cho Bh, về VN tự dán vào.
1 cặp mút: Victas đỏ (95%) + H3 đen (mới 100%) = 1Tr (chưa tính tiền ship)
Mua 2 cặp mình tặng thêm 1 miếng H3 còn xài tốt.

Mình không bán H3 neo đợt hàng sx năm 2019.

Nếu thích phối hợp cốt thì mình có FB2 hoặc PG5, đã xử lý tune up. mỗi cốt 1Tr chưa tính ship.
Nếu thế thì tốt quá ạ. Cháu lấy 2 cặp mút và 1 cây PG5. Tổng là 3trVNĐ Nhưng đến cuối tháng này cháu mới có đủ tiền. Chú có người nhà ở VN đúng k ạ? Cháu muốn gửi qua ngân hàng ở đây luôn cho tiện, vì cháu k xài paypal. Còn phí ship chú tính giúp cháu luôn với ạ