Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Các lỗi thường mắc phải khi chơi gai dài không lót với chiến thuật phòng thủ phản công

lamlangset

Lâu lâu lướt quá diễn đàn em thấy rất bất ngờ khi có Topic trao đổi về mình, đọc qua các Bình luận em thấy rất vui vì các bác phân tích rất đầy đủ và chi tiết 2 trận đấu em đã từng thua trước đây cũng khá lâu cũng phải được gần 2 năm. Hồi đó em vẫn chơi Super Block với lót 0,5mm và đa phần là đứng ôm bàn Block chờ đối phương đỡ lỗi rồi quay ra tấn công. Nhưng sau trận thua Bảo ở giải lần đó em đã chuyển qua chơi gai dài ma sát mà cụ thể là Saviga với lót 0,5mm, vợt em cũng chuyển từ cây Zhang Jike ALC sang chơi thuần gỗ. Sự thay đổi đó cũng khá hiệu quả khi mà em đã dành được chức Vô địch Hà Nam 2017 khi vượt qua một cao thủ khá mạnh tầm hạng B của diễn đàn là Dũng Ba :
Cuối năm 2017, sau khi Vô địch đồng đội Hạng C tại giải HNSPL 2017 thì em chính thức được lên hạng B, tuy nhiên trình độ của em thì thực chất vẫn tầm hạng C mà thôi, lên B em còn phải học hỏi và đúc kết kinh nghiệm rất nhiều. Hiện tại khi thi đấu ở trình độ hạng B em sử dụng Combo
Cốt : Fang Bo 2
FH : Gold Arc 5
BH : 729 - 755 bản 2017 k lót
Em rất vui được làm quen và chia sẻ cùng với các bác ah