Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

P-500

Top Contributor
Mời các bạn xem kỹ điều lệ ở thread này: http://www.bongbansaigon.com/forum/index.php?threads/1335/

Em bán 2 cây Clipper Wood sau. Em không rành về các đời của Clipper, nhưng cầm chắc là chủ cũ của nó đã mua từ rất lâu.

1. Clipper Wood ST, cũ nhưng điều kiện còn khá tốt, rìa vợt chưa sứt mẻ.
Cán vợt có 1 phần bị bong keo, trời càng khô thì càng thấy rõ, mùa Đông ẩm ướt thì ko thấy gì cả.

2. Và một cây rất te tua, cán AN. Cây này lúc em mua thì cân 95gr cơ đấy, giờ nó khô đét còn có hơn 91gr.

Giữ lại cây ST, không bán nữa, cây AN giá 50AUD SOLD

Sửa lần cuối:

Alibaba

Top Contributor
Người ta làm ra các loại cán vợt khác nhau FL, ST, AN thì ưu nhược điểm của mỗi kiểu như thế nào vậy nhỉ bác @P-500 ? Em cũng nhớ mang máng là có một chỗ trong diễn đàn ta nhắc đến vấn đề này nhưng em tìm lại không thấy nữa(đúng ra là em không còn nhớ nằm ở topic nào) nên mong bác nói lại được không bác ạ?

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Người ta làm ra các loại cán vợt khác nhau FL, ST, AN thì ưu nhược điểm của mỗi kiểu như thế nào vậy nhỉ bác @P-500 ? Em cũng nhớ mang máng là có một chỗ trong diễn đàn ta nhắc đến vấn đề này nhưng em tìm lại không thấy nữa(đúng ra là em không còn nhớ nằm ở topic nào) nên mong bác nói lại được không bác ạ?

Vũ Khí Cho Người Mới Tập - Tác giả @P-500

"Cán vợt cũng quan trọng không kém, nhiều bác thích chơi cán ST ngay từ lúc mới tập - cái đó chẳng có gì sai, nhưng họ không giải thích được tại sao lại xài ST mà không là FL hay AN. Bản thân cán ST cũng có 3 loại khác nhau: cán tròn oval, vuông và bình hành. Cán FL cũng có nhiều loại: vuông và mập (như cán Vis) vuông ốm (cán TBS) tròn oval (P-500), ngoài ra còn có loại cán conical FL nữa - nhưng không thông dụng. Cán FL của Stiga còn chia ra loại lớn và nhỏ (legend và master) chẳng những khác nhau về kích thước chiều ngang, chúng khác cả về vị trí đóng trên vợt, khiến cho độ cân bằng khác nhau rất nhiều. Cốt Anatomic ít ai quan tâm, nhưng theo em thì đây là loại thích hợp nhất cho người mới tập chơi vì nó dễ cầm và không bị xoay lắc. Điều quan trọng hơn ở đây là: sự phổ biến. Các bác thích chơi cán ST cũng không thành vấn đề, nhưng cán này ít sản xuất và thường bị mấy bác sưu tầm hớt váng hết rồi - sau này nâng cấp lên cũng khó tìm vợt. Cán AN cũng không phổ biến, chơi cán FL là tốt nhất - dễ mua. Nếu cán trơn tuột quá thì nên cột 1 đoạn dây cước, hoặc quấn loại dây da chuyên cho cán vợt cầu lông - nhưng theo em thì tốt nhất vẫn là để trần, không sơn phết hay keo phủ gì lên cán hết, vợt dỏm hong cần màu mè. Em đã từng nhiều lần chứng kiến vợt bay rồi, rất nguy hiểm, đều do mồ hôi trơn tuột và cách cầm vợt sai. Nhắc lại: các bác đừng "vô keo" cán vợt, cứ để nó thấm mồ hôi vậy mà...xài bền - rồi khi các bác chơi giỏi cũng đổi bán lại cho đứa mới tập, chứ đâu cần phải "bảo vệ sắc đẹp" để sang nhượng ít mất giá!"

theorist

Top Contributor
Hai cây này hình như được gọi là Clipper pro cán đặc, giang hồ đồn rằng được sản xuất riêng theo đơn đặt hàng của TQ từ năm 2005 để đánh với mút tàu nên không nằm trong catalogue chính thức của Stiga, số lượng rất ít nên giờ là hàng hiếm. Mới đây, Stiga có sản xuất lại loại này nhưng nghe nói không bằng loại cũ vì gỗ khá non. Giải CVV hồi trước (hình như năm 2008), Th có mượn được cây vợt của VDV TQ (tuyển trẻ Quảng Đông) coi thì nó chơi loại này, FH là H3, BH là Sriver, nặng như quả tạ, không biết sao tụi nó đánh nổi nữa (mà lại đánh cho tuyển VN tan nát).
Nhưng giá niêm yết bằng AUD thì khó cho người mua ở VN, chắc phải nhờ admin phiên sang tiền VNĐ.

saigonfc

Contributor
Cốt thì đây chứ đâu nữa mà tìm hiiii, rất nhiều Topic hỏi và mua nhưng không có. Rất nhiều AE nói tôi thấy cốt này là Gao Ning , Khổng Lệnh v.v.... giờ đang nằm đây. Cốt phải bán cho những ACE am hiểu - nếu không am hiểu sẽ nói "cốt xịt" rồi chê lên- chê xuống. Mình nhìn rất nhiều ACE đi mua cốt từ 4,2tr------->7tr- thấy câu đầu tiên là nó nảy đã quá - đã ghê khi gắn vào cặp mút Ten, hay như những cây "Abs , Trai bơ v.v... "- nói cho cố vào rồi rao bán rẻ đầy tiệm. Theo mình dự đoán từ " đã" đó là do nó nhiều tiền vì vào trận thì có khác gì cây 729 "mô tê" đâu. Diễn đàn chúng ta được một cái là : không nói quá hơn sự thật để đạt được mục đích.

Alibaba

Top Contributor
Cả hai cây này chơi mút Tàu hoặc gai cụt đều đúng kiểu dễ kết hợp mút, giá hạt rẻ nữa chứ! ACE hay chơi thì lại thường có vợt ưng ý rồi, còn người mới chơi thì lại không rõ mấy nên có khi ra cửa hàng mua 1 cây vợt đắt gấp đôi 2 cây này mà hiệu quả kém hơn nhiều.

Sửa lần cuối:

theorist

Top Contributor
Tên gọi thì Stiga và Butterfly sử dụng khác nhau.
FL, viết tắt chữ Flaire, là cán đuôi cá, cán này thích hợp giật xa bàn, đuôi cá xòe ra cho cảm giác chắc chắn khi vung vợt giật FH không bị tuột tay. Riêng Stiga thì có hai tên gọi: Legend là đuôi cá lớn, còn Master là đuôi cá nhỏ.
ST, viết tắt chữ Straight, nghĩa là cán thẳng, dân châu Á ít xài vì không quen chứ dân Châu Âu xài đa số (như Timo Boll), cán này giật BH rất thuận lợi vì dễ xoay. Tên gọi của Stiga là Peter.
AN, viết tắt chữ anatomic, cán phình ở giữa, thuận lợi cho việc lắc cổ tay trên bàn (bác Tuấn Anh B xài loại này) vì cảm giác như cầm trái banh trong lòng bàn tay, đuôi và đầu thoải mái xoay vì nhỏ lại. Tên của Stiga là Winner.
CO, viết tắt chữ conical, loại cán đuôi lớn và thuôn nhỏ lại lên trên, giống loại vợt Song Hỷ có 3 sọc phổ biến thập niên 1980, thuận lợi cho lối đánh ôm bàn và bạt FH kết hợp "bắn" BH vì eo nhỏ. Tên của Stiga là .....gì quên rồi, hiiii.

beo168

Hai cây này hình như được gọi là Clipper pro cán đặc, giang hồ đồn rằng được sản xuất riêng theo đơn đặt hàng của TQ từ năm 2005 để đánh với mút tàu nên không nằm trong catalogue chính thức của Stiga, số lượng rất ít nên giờ là hàng hiếm. Mới đây, Stiga có sản xuất lại loại này nhưng nghe nói không bằng loại cũ vì gỗ khá non. Giải CVV hồi trước (hình như năm 2008), Th có mượn được cây vợt của VDV TQ (tuyển trẻ Quảng Đông) coi thì nó chơi loại này, FH là H3, BH là Sriver, nặng như quả tạ, không biết sao tụi nó đánh nổi nữa (mà lại đánh cho tuyển VN tan nát).
Nhưng giá niêm yết bằng AUD thì khó cho người mua ở VN, chắc phải nhờ admin phiên sang tiền VNĐ.
Chào bạn Th, cốt vợt bác P500 chụp ảnh là Clipper Wood chứ nhỉ. Mình đang ở Nhật, và vừa mua 1 cây clipper wood 95gr (FL master). Thực tế ở trong shop mình thấy có khoảng 5-6 cây clipper wood, trọng lượng nhẹ nhất 90gr, nặng nhất 98gr nhưng mình chọn cây 95gr vì thấy cân bằng và vừa tay.

Không biết cốt mình mua có khác cốt của bác P500 nhiều không

P-500

Top Contributor
Chào bạn Th, cốt vợt bác P500 chụp ảnh là Clipper Wood chứ nhỉ. Mình đang ở Nhật, và vừa mua 1 cây clipper wood 95gr (FL master). Thực tế ở trong shop mình thấy có khoảng 5-6 cây clipper wood, trọng lượng nhẹ nhất 90gr, nặng nhất 98gr nhưng mình chọn cây 95gr vì thấy cân bằng và vừa tay.

Ở Nhật mà mua Clipper Wood hay CR thì phải gọi là...sang nhất rồi, bác mua giá bao nhiêu thế?

beo168

Ở Nhật mà mua Clipper Wood hay CR thì phải gọi là...sang nhất rồi, bác mua giá bao nhiêu thế?
Mình mua rẻ hơn giá bác rao một chút. Bác P500 từng chơi clipper wood và CR, chia sẻ thêm với mình và mọi người kinh nghiệm chơi cốt này.

P-500

Top Contributor
Mình mua rẻ hơn giá bác rao một chút. Bác P500 từng chơi clipper wood và CR, chia sẻ thêm với mình và mọi người kinh nghiệm chơi cốt này.
Em muốn biết cái con số cơ! Để xác nhận là bác có thực đang ở Nhật và mua hàng Nhật ko thôi!

Alibaba

Top Contributor
Em nghĩ giá trị cốt vợt lớn nhất nằm ở người đã dày công lựa chọn nó là ai ...

beo168

Em muốn biết cái con số cơ! Để xác nhận là bác có thực đang ở Nhật và mua hàng Nhật ko thôi!
Mình đang ở Nhật. Giá cả ai cũng có thể check trên website. Nếu bác thật muốn kiểm chứng thì mình gửi ảnh nhưng cũng chẳng để lam gì. Cơ bản thấy bác có vẻ chơi clipper lâu năm nên muốn hỏi va chia sẻ kinh nghiệm

theorist

Top Contributor

Clipper wood có nhiều đời lắm bác.

P-500

Top Contributor
Mình đang ở Nhật. Giá cả ai cũng có thể check trên website. Nếu bác thật muốn kiểm chứng thì mình gửi ảnh nhưng cũng chẳng để lam gì. Cơ bản thấy bác có vẻ chơi clipper lâu năm nên muốn hỏi va chia sẻ kinh nghiệm
Em có thể nhờ admin check xem bác có dùng IP ở Nhật hay ko thì biết thôi.
Giá trên website là giá bán ra thị trường nước ngoài, ko phải giá bán ở Nhật, ai từng đi Nhật cũng biết điều ấy.
Em đăng không phải để bán, nên chuyện giá cả ở đây chỉ là trò cười với em. Cũng không cần nói chất lượng và đời của vợt, em chỉ cần xác định:

-Bác nói bác ở Nhật, và giá Clipper Wood với chất lượng 95gr mới tinh. Vậy mong bác chụp hình, với cái giá được in trên vợt tính bằng Yen Nhật, địa chỉ cửa hàng,...để em được mãn nhãn. Chứ nói 1 câu vu vơ thế thì ai nói chả được!

beo168

Em có thể nhờ admin check xem bác có dùng IP ở Nhật hay ko thì biết thôi.
Giá trên website là giá bán ra thị trường nước ngoài, ko phải giá bán ở Nhật, ai từng đi Nhật cũng biết điều ấy.
Em đăng không phải để bán, nên chuyện giá cả ở đây chỉ là trò cười với em. Cũng không cần nói chất lượng và đời của vợt, em chỉ cần xác định:

-Bác nói bác ở Nhật, và giá Clipper Wood với chất lượng 95gr mới tinh. Vậy mong bác chụp hình, với cái giá được in trên vợt tính bằng Yen Nhật, địa chỉ cửa hàng,...để em được mãn nhãn. Chứ nói 1 câu vu vơ thế thì ai nói chả được!
Mình không nói giá trên website của Stiga mà giá trên website của shop ở Nhật. Nếu bác thật sự muốn...
Tên shop: 国際卓球 (kokusaitakkyu) (uy tín và chất lượng của shop này ở Nhật thì khỏi nói)

Trọng lượng vợt lúc mới mua 95.3gr
Mình đang tập nên không bóc ra, tổng trọng lượng như bác thấy 198gr.
Cốt mới tinh nặng tầm 94gr-98gr vẫn còn trong shop, hôm nào tiện đường qua mình có thể chụp ảnh nếu bác muốn xem

Alibaba

Top Contributor
Các hãng sản xuất rất cần những nhận xét như của bạn để làm chiến lược kinh doanh, tăng doanh thu.
Hi chào mừng bạn đã đến với diễn đàn!

Chắc bạn mới vào diễn đàn nên không để ý là diễn đàn ta đây không phải shop bán hàng bạn ơi!Còn mình càng không phải là nhân viên giới thiệu sản phẩm. Bạn ở Nhật thì cũng thuận lợi để mua vợt từ chính nước Nhật rồi, nhưng để mua được cây vợt được gọi là tốt về chất lượng thì khó nói trước... nên mình mới nói giá trị cây vợt nằm ở người chọn vợt

Sửa lần cuối:

P-500

Top Contributor
Mình không nói giá trên website của Stiga mà giá trên website của shop ở Nhật. Nếu bác thật sự muốn...
Tên shop: 国際卓球 (kokusaitakkyu) (uy tín và chất lượng của shop này ở Nhật thì khỏi nói)
View attachment 463 View attachment 464 View attachment 465

Trọng lượng vợt lúc mới mua 95.3gr
Mình đang tập nên không bóc ra, tổng trọng lượng như bác thấy 198gr.
Cốt mới tinh nặng tầm 94gr-98gr vẫn còn trong shop, hôm nào tiện đường qua mình có thể chụp ảnh nếu bác muốn xem
Thế thì em tin, xin lỗi bác vì có chút nặng lời! Em cũng không phải buôn bán, nhưng vì nhiều lần bị phá đám nên em sinh ra nhạy cảm ạ!
Trả lời câu hỏi đầu tiên của bác: Hai cây vợt luôn khác nhau, nhưng cái khác nhau là ở lớp gỗ ngoài cùng. Xớ dài và thẳng đánh khác xớ ngắn và cụt.
Giá tiền em post lên ko phải để bán, mong bác thông cảm. Nếu em rao trên mytt thì sẽ khác.
Bác cứ chụp thêm hình, và nếu anh em nào muốn mua thì bác cứ cầm về.