Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Những điều nên biết về Plastic ball

Alibaba

Top Contributor
Hiện tại bọn em cũng đang phải chơi loại bóng mới thấy rất nhanh vỡ, đó là nhược điểm lớn nhất cho người chơi nhưng là ưu điểm của nhà sản xuất rồi còn gì:rolleyes-61:

P-500

Top Contributor
Trong giỏ bóng tập của em có chừng 30 bóng mua từ lúc mới có bóng plastic, đánh bền cùng năm tháng, ko nứt nhưng nếu đánh trúng cạnh là...vỡ đôi. Bù lại một số bóng đánh chưa đầy 1g đã xuống cấp thê thảm.

Nói gì nói, em iu bóng mới! Vì bóng này mà em có thể tàn tàn dạy bóng vài giờ 1 tuần, ko cần tập với cao thủ (toàn tập với bọn dưới mình 4-6 bóng) mà vẫn có thể chiến ngon lành với trình cao hơn em!

Ra clb lớn, em dạy đệ tử, em nghe ông kia dạy cứ "wait, wait,.." chờ nhìn bóng rùi mới đánh...Trong khi em cứ bảo đệ tử đánh sớm sớm nhất có thể! Đủ biết là ông kia sợ bóng lớn (vì độ nảy ko theo như cảm giác của ổng) còn em thì...khoái bóng plastic lắm lắm! Chỉ vì em...đeo kính, có nhìn xiên được đâu, toàn đánh theo...phán đoán. Mà bóng lớn thì chả có gì lắc léo nữa!

P-500

Top Contributor

toiyeubongban

Top Contributor
Bóng này không có nối anh ơi, cảm giác khác bóng DHS 3 sao, tập bóng này đánh mút Tàu không có lợi thế. Đánh dễ quá nên tập xong không có lợi khi thi đấu.
Biết rồi nhưng không thi đấu mà muốn đánh banh plastic bền thì banh này là 1 lựa chọn tốt. Chứ thằng DHS 2 tiếng bể 5 quả thì sao đánh :sexy_girl:

Newbie

Contributor
Ở VN, chơi vui phong trào, em thấy Butterfly 40+ và DHS 40+ là 2 thứ tệ nhất.
Cornilleau 40+ khó đánh nhất vì nặng và bì. Còn lại các thử khác đều khá ổn, hợp lý tiền - chất.

123pingpong

Các bác cho em hỏi một chút : e mới mua máy bắn bóng nhưng chưa mua bóng tập vì chẳng biết mua loại nào. Nhờ các bác tư vấn giúp . Bóng tập có những loại gì và giá bán như thế nào ah? Cảm ơn các bác nhiều.

729-FX

Well-Known Member
Ở VN, chơi vui phong trào, em thấy Butterfly 40+ và DHS 40+ là 2 thứ tệ nhất.
Cornilleau 40+ khó đánh nhất vì nặng và bì. Còn lại các thử khác đều khá ổn, hợp lý tiền - chất.
em thấy dhs 40+ cũng bền mà. Đánh một quả cả tháng mới hư!

toiyeubongban

Top Contributor
Sau gần 2 năm đổi qua bóng plastic, Mình cũng thử nhiều loại khác nhau nhưng cuối cùng cũng quay lại sử dụng bánh này

http://www.tabletennis11.com/other_eng/nittaku-j-top-training-40-120pcs-seam

Sau đây là những nhận xét chủ quan của mình:

1. Giá: nói chung là rẻ nếu so với bóng 3 sao. Mình không so sánh với bóng 1 sao vì chất lượng bóng này hơn hẳn bóng 1 sao.
2. Chất lượng: như đã nói ở trên, nói về độ bền, độ tròn, độ nảy phải nói là 10 như 1. Đặc biệt bạn nào tìm banh cho robot thì đây là lựa chọn hợp lí. Mình mua bóng DHS 40+, Yinhe đỏ 3 sao, Nittaku J top cho máy robot. Sau gần 1 năm thì DHS bị bào mòn rất nhiều,láng và nhẹ hơn rất nhiều, Yinhe đỏ 3 sao 1 khoảng thời gian sau vẫn nặng nhưng mất nhám bề mặt đánh không cảm giác xoáy chỉ có thằng j-top này không khác gì mấy với lúc ban đầu.
3. Nếu so với 2 thằng đẳng cấp nhất hiện nay là Nittaku premium và Butterfly G40+, Nittaku J-top đánh dễ hơn nhiều, cảm giác giống banh cũ hơn, mềm hơn chứ không cứng như 2 thằng kia.
4. Banh đánh rất ổn định khi đối giật và dùng lực nhiều, vẫn có cảm giác kick banh rất mạnh.

Nói chung là tốt, rẻ, bền. Trên đây là những nhận xét chủ quan của bản thân sau khi test những loại banh plastic sau: Nittaku premium, Xushaofa, Donic 40+, Joola Flash, Butterfly G40+, Butterfly easy ball, Yin he xanh 3*, Yinhe đỏ 3+, DHS 40+ 1*, DHS 40+ 2*, DHS 40+ 3+, DHS D40+ 3*, Nittaku J-top, Joola super-p, Andro 40+ 3*, Radak 40+ 3+, Kingnik 40+, Nittaku Sha 40+ 3*, Yasaka 40+ 3*, Neottec 40+, Xiom 40+. Còn những loại khác thì em không biết.

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Sau gần 2 năm đổi qua bóng plastic, Mình cũng thử nhiều loại khác nhau nhưng cuối cùng cũng quay lại sử dụng bánh này

http://www.tabletennis11.com/other_eng/nittaku-j-top-training-40-120pcs-seam

Sau đây là những nhận xét chủ quan của mình:

1. Giá: nói chung là rẻ nếu so với bóng 3 sao. Mình không so sánh với bóng 1 sao vì chất lượng bóng này hơn hẳn bóng 1 sao.
2. Chất lượng: như đã nói ở trên, nói về độ bền, độ tròn, độ nảy phải nói là 10 như 1. Đặc biệt bạn nào tìm banh cho robot thì đây là lựa chọn hợp lí. Mình mua bóng DHS 40+, Yinhe đỏ 3 sao, Nittaku J top cho máy robot. Sau gần 1 năm thì DHS bị bào mòn rất nhiều,láng và nhẹ hơn rất nhiều, Yinhe đỏ 3 sao 1 khoảng thời gian sau vẫn nặng nhưng mất nhám bề mặt đánh không cảm giác xoáy chỉ có thằng j-top này không khác gì mấy với lúc ban đầu.
3. Nếu so với 2 thằng đẳng cấp nhất hiện nay là Nittaku premium và Butterfly G40+, Nittaku J-top đánh dễ hơn nhiều, cảm giác giống banh cũ hơn, mềm hơn chứ không cứng như 2 thằng kia.
4. Banh đánh rất ổn định khi đối giật và dùng lực nhiều, vẫn có cảm giác kick banh rất mạnh.

Nói chung là tốt, rẻ, bền. Trên đây là những nhận xét chủ quan của bản thân sau khi test những loại banh plastic sau: Nittaku premium, Xushaofa, Donic 40+, Joola Flash, Butterfly G40+, Butterfly easy ball, Yin he xanh 3*, Yinhe đỏ 3+, DHS 40+ 1*, DHS 40+ 2*, DHS 40+ 3+, DHS D40+ 3*, Nittaku J-top, Joola super-p, Andro 40+ 3*, Radak 40+ 3+, Kingnik 40+, Nittaku Sha 40+ 3*, Yasaka 40+ 3*, Neottec 40+, Xiom 40+. Còn những loại khác thì em không biết.
Review này rất công phu. Cảm ơn anh @toiyeubongban. Nói thêm 1 chút ở Việt Nam hiện nay em thấy có bán bóng Nittaku nhưng chưa có bán loại bóng Nittaku J-Top Training này. Có lẽ do giá của nó khá cao (hộp 120 quả = 75 EU = 2 triệu VND). Nếu bán ở VN không biết giá sẽ lên tới bao nhiêu.

P-500

Top Contributor
Review này rất công phu. Cảm ơn anh @toiyeubongban. Nói thêm 1 chút ở Việt Nam hiện nay em thấy có bán bóng Nittaku nhưng chưa có bán loại bóng Nittaku J-Top Training này. Có lẽ do giá của nó khá cao (hộp 120 quả = 75 EU = 2 triệu VND). Nếu bán ở VN không biết giá sẽ lên tới bao nhiêu.
Thì giá sẽ...rẻ hơn rất nhiều chứ sao!
Vì Nittaku thấy VN nghèo, thích giá rẻ mà sản phẩm tên tuổi cao, nên sẽ đặc cách bán cho phía VN với giá rất rất rẻ!

toiyeubongban

Top Contributor
Hôm nọ clb mua banh dhs d40+ 1 sao, mở 1 hộp ra thử kết quả là đạt thông số 10/10, không có trái nào tròn, chán thật :sexy_girl:

toiyeubongban

Top Contributor
Dạo gần đây banh này lên giá không biết tại sao. Ở Úc tăng từ 80c 1 trái lên gần 1 đồng 1 trái.