Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Rơ hai gai - độc cô cầu bại!

minhvotdoc

Well-Known Member
Thực sự kinh ngạc khi sử dụng cốt "bức tường ma mị - Magic Wall " này, giảm sốc, hấp thụ xoáy và lực của đối phương, nhưng lại ko mất đi tính phản xoáy của mặt vợt như một số cốt tương tự của Dr.Neubauer hay Der-materialspezialist, khi cần tấn công hay tăng lực lại rất OK. Thắng ngay mấy trận bia hiii.

Quang522

xin chào mọi người
Mình đang chơi combo:
Cốt Koki niwa wood
Fh: gai công Razka po
Bh: gaidài Magic77
Xin mọi người góp ý về combo này.
Xin cảm ơn!

gik271

Well-Known Member
xin chào mọi người
Mình đang chơi combo:
Cốt Koki niwa wood
Fh: gai công Razka po
Bh: gaidài Magic77
Xin mọi người góp ý về combo này.
Xin cảm ơn!
Hayza, mọi người dịch bênh và dd hoạt động cũng ít người quá nên cả MOD lẫn mấy thành viên hay đăng bài cũng quên thói quen vào đây rồi. :D
Mình nch với bạn chút cho vui.
1. Koki Niwa wood thì đánh hay, nhưng đánh với gai hay thì chưa chắc;
2. Mình gặp nhiều dơ gai rồi nhưng kể cả cao thủ như Ito Mima hay Falck Matias họ cũng đánh 1 gai 1 mút. 2 gai không có ý nghĩa nhiều vì bạn chỉ đánh được với ng trình thấp họ ko quen xử lý gai. Trình cao hoặc bằng mà quen gai bạn ko có cửa gì cả. Đơn giản vì bạn ko tấn công được mà chủ yếu thắng bằng độ dị và độ lạ. Người ta quen là bạn hết bài.

Chủ đề này của bác P500. Bác ấy cũng có kinh nghiệm thực tế hơn về vụ này. Bạn chờ bác ấy ghé qua trả lời thêm nhé.

P-500

Top Contributor
Hayza, mọi người dịch bênh và dd hoạt động cũng ít người quá nên cả MOD lẫn mấy thành viên hay đăng bài cũng quên thói quen vào đây rồi. :D
Mình nch với bạn chút cho vui.
1. Koki Niwa wood thì đánh hay, nhưng đánh với gai hay thì chưa chắc;
2. Mình gặp nhiều dơ gai rồi nhưng kể cả cao thủ như Ito Mima hay Falck Matias họ cũng đánh 1 gai 1 mút. 2 gai không có ý nghĩa nhiều vì bạn chỉ đánh được với ng trình thấp họ ko quen xử lý gai. Trình cao hoặc bằng mà quen gai bạn ko có cửa gì cả. Đơn giản vì bạn ko tấn công được mà chủ yếu thắng bằng độ dị và độ lạ. Người ta quen là bạn hết bài.

Chủ đề này của bác P500. Bác ấy cũng có kinh nghiệm thực tế hơn về vụ này. Bạn chờ bác ấy ghé qua trả lời thêm nhé.
Tùy trình độ thui bác ạ. Như bác Tuấn Anh B vẫn xài 2 gai và hạ khá nhiều cao thủ, dĩ nhiên là thời ấy cao thủ cũng chỉ xài có Sadius.
Các cao thủ xài 2 gai thường dùng gai dài để tấn công và gai ngắn để phản công.
Cốt 7 lớp bên ngoài Limba thì hợp cho gai công, nhưng hơi không phù hợp gai dài.

hunghunghehe

Mình vẫn còn quá rối về cốt vợt ạ, hiện tại mình có Vis 84g và Alnade 87g. Không biết có hợp cho lối chơi 2 gai này không. Các anh em có thể tư vấn cụ thể cốt tên gì thì phù hợp ạ. Cho mình xin thẳng tên của vài ba dòng cốt phù hợp mà thị trường VN có để mình mua về tập gai ạ. Cảm ơn mọi người nhiều

P-500

Top Contributor
Mình vẫn còn quá rối về cốt vợt ạ, hiện tại mình có Vis 84g và Alnade 87g. Không biết có hợp cho lối chơi 2 gai này không. Các anh em có thể tư vấn cụ thể cốt tên gì thì phù hợp ạ. Cho mình xin thẳng tên của vài ba dòng cốt phù hợp mà thị trường VN có để mình mua về tập gai ạ. Cảm ơn mọi người nhiều
Hai cây này dễ chơi và phù hợp, vì nó đều có koto ngoài, thích hợp cho mặt gai gài.
Nhưng lớp ALC sẽ giới hạn tốc độ của gai ngắn.
Tùy vào bác chọn gai nào là chủ lực.
Nếu chọn gai dài (bám xoáy) thì 2 cây này phù hợp
Nếu bác chọn gai công, thì nên chọn cây nãy hơn.

hunghunghehe

Hai cây này dễ chơi và phù hợp, vì nó đều có koto ngoài, thích hợp cho mặt gai gài.
Nhưng lớp ALC sẽ giới hạn tốc độ của gai ngắn.
Tùy vào bác chọn gai nào là chủ lực.
Nếu chọn gai dài (bám xoáy) thì 2 cây này phù hợp
Nếu bác chọn gai công, thì nên chọn cây nãy hơn.
Cảm ơn bác. Vậy ở thị trường VN có cốt nào phù hợp với lối chơi này không ạ. Đúng là mình đánh gai công hơi xịt với cốt này.

hcuongnss

Member
Bạn P500 cho mình hỏi tý: Vận động viên Miao Miao ở bên Úc xài 2 gai; bên BH cô ấy xài gai trung loại gì và lót dày bao nhiêu; bên FH cô ấy xài gai công loại gì và lót dày bao nhiêu; nhờ bạn trả lời giúp nhé

P-500

Top Contributor
Bạn P500 cho mình hỏi tý: Vận động viên Miao Miao ở bên Úc xài 2 gai; bên BH cô ấy xài gai trung loại gì và lót dày bao nhiêu; bên FH cô ấy xài gai công loại gì và lót dày bao nhiêu; nhờ bạn trả lời giúp nhé
Mình thua...
Từ khi chơi bóng D40+ thì cô Mèo này cũng xuống phong độ.
Nghe nói lúc làm HLV thì cô ta xài 1 gai 1 mút.

hcuongnss

Member
Vậy là bóng 40+ ra đời kéo theo rơ 2 gai độc cô cầu bại mà bạn đã tâm huyết xây dựng trong topic này cũng không còn lợi thế nữa bạn P500 nhỉ, có lẽ với bóng 40+ thì nếu có chơi gai thì chỉ nên chơi 1 gai và 1 mút thôi đúng không bạn

P-500

Top Contributor
mất lợi thế rất nhiều, vì đối thủ chỉ cần lùi ra chậm lại 1 nhịp là có thể xử lý được hết.
Tuy nhiên ở nghiệp dư và tuổi già thì gai lại có lợi thế hơn.

SONOVA

mất lợi thế rất nhiều, vì đối thủ chỉ cần lùi ra chậm lại 1 nhịp là có thể xử lý được hết.
Tuy nhiên ở nghiệp dư và tuổi già thì gai lại có lợi thế hơn.
Em mới biết chơi BB hơn 1 năm và xài vợt thìa. Rất thích bài rơ 2 gai của bác P-500. Em đánh anti FH, BH gai công. Bác P-500 tư vấn dùm mình cốt nào phù hợp ạ! Em cảm ơn bác!

P-500

Top Contributor
Mình ko chuyên anti bạn ơi. Theo mình thì chơi anti bên FH mất hết các lợi thế của vợt thìa trên bàn. Nếu đổi qua gai không lót thì hay hơn.

toiyeubongban

Top Contributor
Cũng tập tành sơ cua 1 cây 2 gai, gai trung lót mềm chậm và gai công trên cây 7 lớp cứng. Phải công nhận là khó chịu cho đối phương nhất là gai trung FH.

SONOVA

Mình ko chuyên anti bạn ơi. Theo mình thì chơi anti bên FH mất hết các lợi thế của vợt thìa trên bàn. Nếu đổi qua gai không lót thì hay hơn.
Trước đó em cũng xài 388D-1 lót 0,5mm bên FH. Bạt 1 thời gian là rụng gai nên oải quá chuyển qua Anti

SONOVA

Cũng tập tành sơ cua 1 cây 2 gai, gai trung lót mềm chậm và gai công trên cây 7 lớp cứng. Phải công nhận là khó chịu cho đối phương nhất là gai trung FH.
Gai trung bên FH động tác và kỹ thuật khác nhiều so với gai ngắn không anh Út? Cái hay của gai trung bên FH thế nào ạ?