Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Rơ hai gai - độc cô cầu bại!

mrt7411

Lôi đài hàng Tỉnh đỡ tốn thời gian mà chắc có thành tựu kaka. À quên em báo cáo phát, sau một tuần đang tin tìm cây malin soft carbon mà ko có ai bán mà em ở tỉnh đồ chơi ko phòng phú, em ra hoả châu ăn đại cây liberty power dán mặt gai công 388b- 1 và mars 2 soft cốt này nghe nói sợi fiberglass em thấy BH mút láng dễ chơi hơn hẳn bóng xoáy xuống chỉ cần hơi mở góc vơi chút đẩy sáng bóng sát lưới và tụt lắm chả cần gò, nhưng vẫn lại nhưng mất mợ nó cú đẽo phản công lại cú bạt hay giật xung của đối phương khi mình buộc phải ra xa bàn, cú đẽo đó em chơi gai công trên cốt 7 lớp gỗ bóng bay sang như lá rụng, có lẽ cần tiếp thêm lực vì cốt sợi với gai công có vẻ bắt minh lao động chăm chỉ hơn ko làm biếng được
sau một thời gian e đánh 729-c2, đang định nâng cấp lên một tí, thấy cốt Liberty power có vẻ được, nhưng ít luồng đánh giá quá. bác đã chơi qua cho e xin ít trải nghiệm. em trình E gà thôi

longtroc

Member
sau một thời gian e đánh 729-c2, đang định nâng cấp lên một tí, thấy cốt Liberty power có vẻ được, nhưng ít luồng đánh giá quá. bác đã chơi qua cho e xin ít trải nghiệm. em trình E gà thôi
Trình độ cao thì mới oánh giá được bác ơi, lìu lìu như em oánh giá ko đủ uy tín, em lại đang thử nghiệm rơ hai gai công nên có khi cái em thấy hay nó chả đúng đối với bác. Cốt mút nó phức tạp lắm, chả dám chém bừa, em chỉ kể chuyện cốt mút của em thôi, thứ nhất em mới chơi lại BB sau 30 năm đó vậy em chơi rất kém, mà em thuộc diện toàn tính rất nhiều vì còn nhiều việc chưa hoàn thành chơi chỉ là phụ. Vợt đầu tiên em mua là 729 dán sẵn, em oánh cũng thấy được nghĩa elà cũng giật cũng vẩy trải vẩy phải... sau vài hôm một mặt bị bong em gắn gai 729-755 mà em còn chả biết là gai dài, độ 2 tuần em bắt đầu có ít người chơi cùng, em sắm vợt mới leoviz librrty, gắn mặt mars 2 BH và 729-08 FH, oánh một thời gian em thấy mặt 729-08 bì và xịt em đổi mặt palio era 47.5, combo này khá hay, sau khoảng một năm em cảm thấy muốn lùi ra xa bàn cho đỡ bí, em mua cốt yinhe 437, bạn đầu oánh cũng thây hay hay nhưng cây này cán có vẻ thô so vơi tay em, đầu hè em dán gai công nên cây liberty định cho con gái em tập bóng bàn, nhưng cháu ko thích, mà em oánh thử lại thấy bị nghiện, cháu đòi cây liberty nên em dán gai công sang cây yinhe 437, nhưng nảy sinh vấn đề ở bên mút láng nếu đánh mút láng với mặt palio thì ko sao nhưng xoáy mặt palio era oánh BH thì quá nhanh và cứng so với trình độ của em mà em thích chói gai công FH hơn, loay hoay một thời gian, em sắm cây liberty power mặc dù em tìm cây malin soft carbon, em dán gai công FH, BH em dán mars 2 quả thật rất hụt hẫng vì cú chém gai cụt mất đi độ dị, cái mặt mars2 oánh BH ăn toàn như ko đủ hiểm, giờ em chơi hai gai công trên cây liberty power em rất hài lòng lắm. Em tổng kết thế này bác nhẻ, em đổi cốt mút bao lần cũng chả thấy đổi được trình độ, muốn nâng cao năng lực thì phải tập luyện, cốt mút chỉ chiếm 2% thôi, em đang nghi ngở cây liberty oánh 2 gai có lẽ còn hay hơn cây liberty power, tuy nhiên vì em mới chơi cây liberty power chưa lâu nên chưa đánh gía được trước mắt em hài lòng vì kiểm soát tốt vì có lớp sợi chống sốc, em oánh gai công có lẽ họp nếu bác chơi gI thủ thì ko chắc, còn bác chơi mút láng thì nên chọn mút bọt khí thế hệ mới loại xịn chút chứ em chơi thử trên mặt xít chán lắm

Sửa lần cuối:

mrt7411

Trình độ cao thì mới oánh giá được bác ơi, lìu lìu như em oánh giá ko đủ uy tín, em lại đang thử nghiệm rơ hai gai công nên có khi cái em thấy hay nó chả đúng đối với bác. Cốt mút nó phức tạp lắm, chả dám chém bừa, em chỉ kể chuyện cốt mút của em thôi, thứ nhất em mới chơi lại BB sau 30 năm đó vậy em chơi rất kém, mà em thuộc diện toàn tính rất nhiều vì còn nhiều việc chưa hoàn thành chơi chỉ là phụ. Vợt đầu tiên em mua là 729 dán sẵn, em oánh cũng thấy được nghĩa elà cũng giật cũng vẩy trải vẩy phải... sau vài hôm một mặt bị bong em gắn gai 729-755 mà em còn chả biết là gai dài, độ 2 tuần em bắt đầu có ít người chơi cùng, em sắm vợt mới leoviz librrty, gắn mặt mars 2 BH và 729-08 FH, oánh một thời gian em thấy mặt 729-08 bì và xịt em đổi mặt palio era 47.5, combo này khá hay, sau khoảng một năm em cảm thấy muốn lùi ra xa bàn cho đỡ bí, em mua cốt yinhe 437, bạn đầu oánh cũng thây hay hay nhưng cây này cán có vẻ thô sơ vơi tay em, đầu hè em dán gai công nên cây liberty định cho con gái em tập bóng bàn, nhưng cháu ko thích, mà em oánh thử lại thấy bị nghiện, cháu đòi cây liberty nên em dán gai công sang cây yinhe 437, nhưng nảy sinh vấn đề ở bên mút láng nếu đánh mút láng với mặt palio thì ko sao nhưng xoáy mặt palio era oánh BH thì quá nhanh và cứng so với trình độ của em mà em thích chói gai công FH hơn, loay hoay một thời gian, em sắm cây liberty power mặc dù em tìm cây malin soft carbon, em dán gai công FH, BH em dán mars 2 quả thật rất hụt hẫng vì cú chém gai cụt mất đi độ dị, cái mặt mars2 oánh BH ăn toàn như ko đủ hiểm, giờ em chơi hai gai công trên cây liberty power em rất hài lòng lắm. Em tổng kết thế này bác nhẻ, em đổi cốt mút bao lần cũng chả thấy đổi được trình độ, muốn nâng cao năng lực thì phải tập luyện, cốt mút chỉ chiếm 2% thôi, em đang nghi ngở cây liberty oánh 2 gai có lẽ còn hay hơn cây liberty power, tuy nhiên vì em mới chơi cây liberty power chưa lâu nên chưa đánh gía được trước mắt em hài lòng vì kiểm soát tốt vì có lớp sợi chống sốc, em oánh gai công có lẽ họp nếu bác chơi gI thủ thì ko chắc, còn bác chơi mút láng thì nên chọn mút bọt khí thế hệ mới loại xịn chút chứ em chơi thử trên mặt xít chán lắm
:D. Thanks bác. E chơi mút láng. E chơi cốt 729 này giật tốn lực quá, đánh 2 trận mà cảm thấy đuối đuối rồi. E muốn nâng cấp lên dòng cốt gỗ 7 lớp có tí carbon đánh cho đỡ mệt. E vẫn thích đánh cốt gỗ vì nó kiểm soát tốt và mang lại cảm giác. Hôm nọ e mua mút Mar 2, đúng là mút quá xịt, đánh chùn tay đi hẳn. Thấy con liberty power có vẻ ok, lại là dòng OFF , 5 lớp 2 carbon. Ngày trước e đánh con CR cliper 7 lớp, đánh mấy hôm chán chán, kiểm soát khó, cốt cứng nảy. Quá trình tìm cốt mút phù hợp cũng gian nan phết bác nhỉ :)

longtroc

Member
:D. Thanks bác. E chơi mút láng. E chơi cốt 729 này giật tốn lực quá, đánh 2 trận mà cảm thấy đuối đuối rồi. E muốn nâng cấp lên dòng cốt gỗ 7 lớp có tí carbon đánh cho đỡ mệt. E vẫn thích đánh cốt gỗ vì nó kiểm soát tốt và mang lại cảm giác. Hôm nọ e mua mút Mar 2, đúng là mút quá xịt, đánh chùn tay đi hẳn. Thấy con liberty power có vẻ ok, lại là dòng OFF , 5 lớp 2 carbon. Ngày trước e đánh con CR cliper 7 lớp, đánh mấy hôm chán chán, kiểm soát khó, cốt cứng nảy. Quá trình tìm cốt mút phù hợp cũng gian nan phết bác nhỉ :)
Đang từ cốt gỗ 5 lớp xịt cỡ c2 bác phi hẳn lên 5+2 có khi phải cỡ 1 tháng mới làm quen được thậm chí phải hơn vì khác nhau cả về cấu trúc lẫn tốc độ, phải điểu chỉnh góc vợt một chút, nếu bác còn cây cliper thì lôi ra dán mặt mềm chút cỡ câý miếng palio era 42.5 là vừa đừng chọn mặt cứng quá, tăng độ cứng theo trình độ, miếng mars 2 chỉ đánh BH nếu theo rơ chặn đấy BH thì okie, em nhiều khi cũng định tìm hiểu mấy cấy của butterfly dưng em thấy ở nhật đắt hơn ở việt nam lên em đếch có niềm tin,thà mua mấy cây leoviz thương hiệu việt mặc dù em biết có thể nó được giá công ở Trung Quốc

mrt7411

Đang từ cốt gỗ 5 lớp xịt cỡ c2 bác phi hẳn lên 5+2 có khi phải cỡ 1 tháng mới làm quen được thậm chí phải hơn vì khác nhau cả về cấu trúc lẫn tốc độ, phải điểu chỉnh góc vợt một chút, nếu bác còn cây cliper thì lôi ra dán mặt mềm chút cỡ câý miếng palio era 42.5 là vừa đừng chọn mặt cứng quá, tăng độ cứng theo trình độ, miếng mars 2 chỉ đánh BH nếu theo rơ chặn đấy BH thì okie, em nhiều khi cũng định tìm hiểu mấy cấy của butterfly dưng em thấy ở nhật đắt hơn ở việt nam lên em đếch có niềm tin,thà mua mấy cây leoviz thương hiệu việt mặc dù em biết có thể nó được giá công ở Trung Quốc
Ok bác. Trước e cũng đánh amutart, xong xuống c2 cũng mất 3 tuần mới quen đc. Giờ lên dòng để trợ lực 1 chút cho đỡ mệt. Cứ phân vân mãi, chẳng nhẽ quay lại đánh amutart, đánh mút stiga calibi sound FH kiểm soát tốt hơn ten 05fx FH.

longtroc

Member
Chúc mừng bác có hướng đi mới. Tuy nhiên, cá nhân e nghĩ chơi 2 gai công có nhiều hạn chế: ko chủ động tạo đc xoáy đủ lớn, khi bị đối thủ đẩy ra xa bàn bàn thì rất khó chơi... Ban đầu lạ bóng thì bác còn dễ 'tung hoành', nhưng nếu chơi đủ lâu, quen bóng nhau rồi thì mặt gai công cũng khó 'bắt nạt' đối thủ lắm. Bởi độc chiêu của gai công là cú bạt sát thủ, có vẻ ít người chơi nghiệp dư nhuần nhuyễn.
Đúng như cụ dự đoán dự án chơi 2 gai công trên cốt liberty power của em đã phải tạm dừng, vì có vẻ cây liberty power đánh 2 gai công ko ổn, nhiều lúc bí lắm, giờ em lại chơi một gai cụt một mút láng như xưa trên cây liberty power, có điều em vẫn giữ combo hai gai công trên cốt 7 lớp gỗ để thử nghiệm tiếp, có vẻ như quyết định mua cây liberty power để chơi 2 gai công là sai làm hây dà

M.Hoang

Member
Đúng như cụ dự đoán dự án chơi 2 gai công trên cốt liberty power của em đã phải tạm dừng, vì có vẻ cây liberty power đánh 2 gai công ko ổn, nhiều lúc bí lắm, giờ em lại chơi một gai cụt một mút láng như xưa trên cây liberty power, có điều em vẫn giữ combo hai gai công trên cốt 7 lớp gỗ để thử nghiệm tiếp, có vẻ như quyết định mua cây liberty power để chơi 2 gai công là sai làm hây dà
Cây này cảm giác thế nào bác, nếu bác ko thích thì có thể để lại e trải nghiệm

longtroc

Member
Cây này cảm giác thế nào bác, nếu bác ko thích thì có thể để lại e trải nghiệm
Chỉ là oánh với gai công không hợp thôi, nhất là rơ hai gai công, em đang để oánh một gái một mút xem sao, 2 tháng trước em tìm cây malin soft carbon nhưng ko được đành phải mua cây này, em đang tìm mút oánh trái tốt để phục vụ gai công FH, em cảm nhận oánh 2 gai công thì oánh trên cốt gỗ 7 lớp ngon hơn

M.Hoang

Member
Chỉ là oánh với gai công không hợp thôi, nhất là rơ hai gai công, em đang để oánh một gái một mút xem sao, 2 tháng trước em tìm cây malin soft carbon nhưng ko được đành phải mua cây này, em đang tìm mút oánh trái tốt để phục vụ gai công FH, em cảm nhận oánh 2 gai công thì oánh trên cốt gỗ 7 lớp ngon hơn
Malin soft carbon là giống thằng flack matis à bác :))

M.Hoang

Member
Nhưng mà công nhận cây liberty power nhìn đẹp với cả có nhiều người khen giống super jun :)))

longtroc

Member
Malin soft carbon là giống thằng flack matis à bác :))
Chuẩn đấy cụ có nó chuột bạch rồi, mình chơi mà ko hay là do mình kém nó thôi kaka

longtroc

Member
Nhưng mà công nhận cây liberty power nhìn đẹp với cả có nhiều người khen giống super jun :)))
Đẹp, bền vì em có cây liberty ko power vào bàn ko mẻ, oánh thì phải lâu mới cảm nhận được vì xưa nay em toàn chơi vợt thuần gỗ, nhưng em dám chắc nếu chơi gai công mà mua cốt sợi thì hơi bị lãng phí

Acoustic

Well-Known Member
Bác có chơi liberty hay gì đó nữa thì cũng vậy thôi, trình độ của người chơi mới là gốc rễ của vấn đề (xin lỗi cho e nói thẳng). Cái mặt gai chẳng phải là thần thánh gì cả, đặc biệt với mặt gai ngắn. Với những người ít va chạm với mặt gai thì những buổi đầu bác còn 'làm thịt' đc, nhưng khi để đối thủ quen rồi, với những người chơi gai mà không đầu tư công sức, tâm huyết, chỉ dựa vào 'độ dị' của mặt gai thì sẽ sớm thất bại thời.

longtroc

Member
Bác có chơi liberty hay gì đó nữa thì cũng vậy thôi, trình độ của người chơi mới là gốc rễ của vấn đề (xin lỗi cho e nói thẳng). Cái mặt gai chẳng phải là thần thánh gì cả, đặc biệt với mặt gai ngắn. Với những người ít va chạm với mặt gai thì những buổi đầu bác còn 'làm thịt' đc, nhưng khi để đối thủ quen rồi, với những người chơi gai mà không đầu tư công sức, tâm huyết, chỉ dựa vào 'độ dị' của mặt gai thì sẽ sớm thất bại thời.
em oánh gai công để từ bỏ lối oánh ma sát mỏng cho khỏi ...hụt chứ em có cần nó dị đếch đâu :brick:, em chỉ đang cảm thấy oánh gai công trên cốt sợi có vẻ không ngon bằng oánh trên cốt thuần gỗ 7 lớp ở trình còi của em thôi mà, bác chả nó thẳng thì em vẫn biết trình độ người chơi là gốc rễ của vấn đề và em biết rõ em đang ở trình độ lìu tìu dư nào, nhưng chơi bóng bàn mà cả đời một combo thì cũng chả thấy khoái, em thấy các cụ thử nghiệm rồi chém thì em cũng thử cũng chém thế thôi, không thế thì diễn đàn như chùa bà đanh cụ nhẩy, mà vận động viên chuyên nghiệp thì làm đếch gì có thời gian lên đây mà chém làm việc phi lợi nhuận thời này chả có mấy, trên này chỉ sẵn "Doanh nhân cốt mút" thôi kaka

M.Hoang

Member
em oánh gai công để từ bỏ lối oánh ma sát mỏng cho khỏi ...hụt chứ em có cần nó dị đếch đâu :brick:, em chỉ đang cảm thấy oánh gai công trên cốt sợi có vẻ không ngon bằng oánh trên cốt thuần gỗ 7 lớp ở trình còi của em thôi mà, bác chả nó thẳng thì em vẫn biết trình độ người chơi là gốc rễ của vấn đề và em biết rõ em đang ở trình độ lìu tìu dư nào, nhưng chơi bóng bàn mà cả đời một combo thì cũng chả thấy khoái, em thấy các cụ thử nghiệm rồi chém thì em cũng thử cũng chém thế thôi, không thế thì diễn đàn như chùa bà đanh cụ nhẩy, mà vận động viên chuyên nghiệp thì làm đếch gì có thời gian lên đây mà chém làm việc phi lợi nhuận thời này chả có mấy, trên này chỉ sẵn "Doanh nhân cốt mút" thôi kaka
Bác chơi cốt sợi mà ko ma sát thì mất đi cái hay của sợi rồi ==

longtroc

Member
Bác chơi cốt sợi mà ko ma sát thì mất đi cái hay của sợi rồi ==
Thế mới nói oánh 2 gai công mà chơi cốt sợi là hơi phí, nếu tìm được mặt mút oánh trái tốt hoặc có khả năng tấn công bằng gai dài thì hết phí ngay, em già rồi không chơi ma sát nữa, oánh dầy cho đỡ hụt, động tác ngắn lại để còn hồi bộ tính tiếp chứ chơi mút giật hết tay thì không biết tiếp theo là gì

Sửa lần cuối:

minhvotdoc

Well-Known Member
Gai dài đầu trơn như Monster giờ chỉ là dĩ vãng, nhưng nhìn cách sử dụng gai dài đầu trơn (bị cấm) của mấy cu Nhật bản thấy mê mẩn, biết đây chỉ là biểu diễn nhưng quả thực xem thế này mới biết lí do frictionless bị cấm là vậy. Giờ muốn mua Monster, Super block để bắt chiếc giờ cũng chịu, Giàng ơi!

P-500

Top Contributor
Gai dài đầu trơn như Monster giờ chỉ là dĩ vãng, nhưng nhìn cách sử dụng gai dài đầu trơn (bị cấm) của mấy cu Nhật bản thấy mê mẩn, biết đây chỉ là biểu diễn nhưng quả thực xem thế này mới biết lí do frictionless bị cấm là vậy. Giờ muốn mua Monster, Super block để bắt chiếc giờ cũng chịu, Giàng ơi!
Dễ mà bác ơi, ng ta cấm gai Monster và Super Block chứ có ai cấm gai bôi keo 502 lên đầu gai bao giờ!

minhvotdoc

Well-Known Member
Dễ mà bác ơi, ng ta cấm gai Monster và Super Block chứ có ai cấm gai bôi keo 502 lên đầu gai bao giờ!
Gửi P500: Bôi 502 lên đầu gai tuy độ chuội sẽ tăng chút nhưng việc kiểm soát bóng kém đi nhiều, động tác block trái của Cu áo xanh thực sự nâng đến tầm thượng thừa, sử dụng gai đầu trơn như thế mới phát tác được các tính năng sát thủ của Monster và Super Block.