Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Rơ hai gai - độc cô cầu bại!

P-500

Top Contributor
Bác @P-500 cho chơi vợt dọc luôn à bác? em cũng nghĩ con gái khéo léo chắc sẽ tập nhanh hơn con trai...

Nhân tiện cho em xin hỏi là Hou yingchao vđv của CNT trước đây chơi BH là miếng spectol thường phải không bác?
Em đang định hướng cho 1 đứa gái chơi vợt ngang 2 gai, bộ chân của bé này rất tốt, chỉ mới tập bb nhưng di chuyển cực tốt. Đang định hướng cho nó hoặc là chơi gai ôm bàn, hoặc là cắt xa bàn.

Còn vợt dọc thì em tập từ...bé bác ạ. Giờ hết chơi rùi nhưng vẫn ao ước dạy dc 1 đứa đệ tử chơi vợt dọc.

Con gái em đang chơi vợt ngang, gai 802 bên Fh, cầm cây Violin, mới 8 tuổi nhưng đánh rất có nét, đám U13 đụng nó cũng rất ngại, chỉ thắng bằng cái đầu chứ ko dùng kỹ thuật hoặc độ đều bóng. Em mà đào tạo thêm 1 đứa chơi 2 gai thì....giang hồ dậy sóng đấy!

P-500

Top Contributor
Tình hình là em vừa dán thử 2 cây Persson PP và Persson PP Sensor V1 cùng trọng lượng. Thấy cây không Sensor đánh ổn định hơn nhiều.
Và cây PPP không sensor dán gai 388D-1 lót 0.5mm, Fh xài Andro Blowfish+ max. Đánh ngon hơn cây P PP Sensor gai 388D-1 lót 0.8mm (dù dễ tấn công hơn chút) và gai Stiga Royal max.

Alibaba

Top Contributor
cây 7 lớp gắn miếng spectol lót thường đánh FH giật bạt cũng ra trò bác à. ngoài ra giao bóng khó chịu hơn! em đánh cây hai gai thấy có nhiều trò vui quá lúc thì chơi FH gai cụt lúc thì chơi thẳng gai dài rất thích thú. Miếng spectol này có gì đó na ná như ten 64 tất nhiên không xoáy bằng

Sửa lần cuối:

Alibaba

Top Contributor
Hóa ra cũng từng có một tay vợt tên Carl prean của Anh chơi vợt ngang một gai ngắn một gai dài ở đẳng cấp thế giới, mời các bác xem Carl prean đánh với hai khủng long bấy giờ của bóng bàn thế giới trong đội tuyển Thụy Điển là Persson và Mikael appelgren.

1. Trận chung kết giải vô địch châu âu 1992 nội dung đồng đội giữa Anh và Thụy Điển giữa carl prean vs persson. Thời điểm này Thụy Điển là ông trùm của bb thế giới còn Persson đang là đương kim VĐTG

Còn đây là trận đấu với Mikael appelgren một nhà VĐTG khác

Sửa lần cuối:

New World

Contributor
Bác Hà Quốc Linh chia sẽ video với mọi người cách đánh 2 gai với, nghe bác chia sẽ kinh nghiệm em thích lắm . em đang tập rơ này nhưng còn non quá

Alibaba

Top Contributor
Bác Hà Quốc Linh chia sẽ video với mọi người cách đánh 2 gai với, nghe bác chia sẽ kinh nghiệm em thích lắm . em đang tập rơ này nhưng còn non quá
Em đánh bình thường thôi bác à.
Điều khó khăn nhất là tìm người tập chung vì thực tế đánh 2 gai thì ngay từ quả đôi thủ phát bóng sang thì ta đã tấn công rồi! Luyện tập mà như thế thì đồng đội rất khó chịu ...

Em nghĩ ban đầu bác cứ để gai dài bên BH tập đánh đi đã, ban đầu để cho bóng dễ vào bàn thì chúi đầu vợt xuống để blocl, hất, quẹt đủ trò miễn là nó sang bàn

Bác cứ thử qua độ dày mỏng của lót thấy mức nào hợp mà mình thấy tự tin thì dùng sẽ rút ngắn thời gian tập hơn. Một điều thú vị là nếu bác tập rove nhiều thì khi chuyển sang fh cũng không mất nhiều thời gian để chơi gai dài bên fh.

Em xin nói thẳng tâm sự của em thế này thôi bác à... Không nên chuyển qua chuyển lại gai dài BH sang FH và ngược lại nhiều dù có thể ta chơi đươc cả 2 bên, lót nên tầm 0,5mm thôi, em thấy miếng 388D-1 chơi hay mà lâu nay chẳng để ý vì cứ nghĩ đơn giản nó là gai Tàu chắc kém bền! Nó cắt thì chỉ mức trung bình khá thôi nhưmg làm được nhiều trò bác cứ thử đi. Nếu thích cắt nhiều thì miếng curl p1R nguy hiểm hơn nhưng đánh cận bàn không hay bằng. Tùy sở trường của bác thích ôm bàn tấn công nhiều hay là có xu hướng hay lùi ra tý cắt lại để chọn miếng gai phù hợp với mình

Sửa lần cuối:

ttho

Contributor
nữ có Nguyễn Thị Hằng mạnh ngang A nghiệp dư nam, từng thắng Việt Hưng Yên, Lâm gai ... Tất nhiên là không thể thắng hết A nghiệp dư được thậm chí ' cô mít' này có trận còn thua cả hạng B , hơi thất thường, video thì bác tự tìm trên mạng nhé . Hiện tại mình thấy vđv Bùi Thị Lan mới 15 tuổi năm ngoái vô địch không có đối thủ hạng thiếu niên, hiện tại so với Hằng thì ít nhất ngang ngửa hoặc thậm chí hơn và còn 3, 4vđv nữ cũng tầm tuổi Lan trình độ kém hơn tý. Còn Tuấn Gấu mình công nhận là chơi lên tay nhanh từ khi vào Sài Gòn khi được tiếp cận với các VDV trình độ cao hơn như Đặng Trần Phú , Thái Như Ý... Mà mình nghĩ bạn Phú, Ý trình độ ngang ngửa với A miền bắc , lúc thắng lúc thua, a miền bắc đâu phải ai cũng ăn được nữ HD đâu( Việt và Lâm từng thua như trên mình nói ). Vậy thì chẳng có lý do gì chắc chắn Tuấn Gấu( mình tin dù có tiến bộ nhanh nhưng vẫn thấp hơn Phú ) ăn được nữ HD cả. Riêng mình lại đặt cược cho nữ HD. Vấn đề là HLV của họ có đồng ý hay không mới là khó

Nhân tiện mình cũng xin trao đổi một chút ở góc độ khác la:

Ơ Hải Dương có rất nhiều VĐV mạnh ở các hạng, tuy nhiên không hiểu lý do gì nhiều người trong số đó phong độ rất thất thường. Ví dụ như đương kim vô địch Việt Nam bây giờ là Tuấn Anh chẳng hặn, tuy nhiên sea games sắp tới lại ở nhà xem qua tivi! Nếu bác để ý thì Tuấn Anh ở ngoài Hải Dương một vài trận đánh độ đồng banh thua đó bác. Ý mình nói là Mỹ Trang vô địch Việt Nam liên tục theo kiểu' độc cô cầu bại' nhưng mình nghĩ Trang hơn đàn em kinh nghiệm là chính, đó là cái hay của Trang nhưng nó cũng cho thấy ta đang bỏ phí đi nhiều nhân tài vậy, dẫn đến ra khỏi biên giới thì ' vũ khí' Việt Nam mình cũ quá, quen quá sao ăn được những kiểu chơi mình chưa gặp bao giờ. Nữ Hải Dương cũng vậy tuy mạnh nhưng giống nhau quá nên một khi đã thua là đi cả ... Trung tâm huấn luyện, mình nghĩ bạn là một người rất quan tâm đến bóng bàn cũng thừa biết ý mình muốn nói gì
Thân ái.
Mỹ Trang mới làm gỏi Đinh Thị Hằng 4/0

Alibaba

Top Contributor
Mỹ Trang mới làm gỏi Đinh Thị Hằng 4/0
Cô Hằng Mít vào đến chung kết VĐ quốc gia cũng không vừa chứ bác?... nên hôm trước em có nói là cô Hằng này đó bác không đùa được đâu chuyên đánh phủi :), lỡ may mà cô Hằng ăn luôn cô Trang thì mọi người sẽ nghĩ gì khi nhà vô địch quốc gia lại là 1 vđv ngoài biên chế của tuyển ...trẻ VN chứ đừng nói là tuyển cứng VN nhỉ? nhưng vị trí á quân thôi cũng là một cái khẳng định rằng cô Hằng đã tạo nên bất ngờ lớn nhất rồi. Thế nên như em nói hôm trước là cỡ B1 nghiệp dư gặp cô này khó lắm đó chẳng chơi, vài hạng A còn rớt đài đó bác

Sửa lần cuối:

Alibaba

Top Contributor
Có vẻ như kiểu chơi này ít người chơi quá thì phải dẫn đến cũng chẳng mấy khi gặp ngoài đời nên cũng không có nhiều ý kiến tán đồng hoặc phản biện thêm!!!:)

P-500

Top Contributor
Có vẻ như kiểu chơi này ít người chơi quá thì phải dẫn đến cũng chẳng mấy khi gặp ngoài đời nên cũng không có nhiều ý kiến tán đồng hoặc phản biện thêm!!!:)
Vì thế nên con gái của em mới giật giải nhất, giải Trung Thu ở CLB. Dù đánh cả với con trai, đấu với những đứa hơn tuổi và trình độ, với những đứa đã tập với nó quen gai,...
Dù cho nó chưa biết xoay vợt và ma mãnh, thì cú block gai dài và bạt gai cụt vẫn...ăn điểm.
Hai cú này đi chung nhau: đối thủ sợ gai dài thì bị ăn bạt, mà ko sợ bạt lùi ra đở thì bị bỏ nhỏ bằng gai dài.

Alibaba

Top Contributor
Vì thế nên con gái của em mới giật giải nhất, giải Trung Thu ở CLB. Dù đánh cả với con trai, đấu với những đứa hơn tuổi và trình độ, với những đứa đã tập với nó quen gai,...
Dù cho nó chưa biết xoay vợt và ma mãnh, thì cú block gai dài và bạt gai cụt vẫn...ăn điểm.
Hai cú này đi chung nhau: đối thủ sợ gai dài thì bị ăn bạt, mà ko sợ bạt lùi ra đở thì bị bỏ nhỏ bằng gai dài.
ồ con gái bác cũng chơi 2 gai à em tưởng chơi 1 gai cụt 1 mút láng chứ. Thế thì hay quá ... nói thật là dù chơi trò đơn giản block gai dài và bạt gai cụt cũng không ít người người đi nhanh bác ạ, thể hiện rõ nhất khi đánh đôi thấy ai chơi với em cũng rất bí để làm sao để không bị em phủ đầu trước, gần như đánh đôi thì số ít đối thủ có kinh nghiệm sẽ chẳng bao giờ giao xốc cho bóng dài ra vì dễ bị em khai hỏa trước bằng cú bạt gai cụt ngay, em thấy ngay cả bóng thấp vẫn bạt được chứ không nhất thiết là cao hơn lưới chỉ có điều là bạt nhẹ hơn nhưng rất an toàn nên thấy rất tự tin, dù bạt nhẹ nhưng đối thủ cũng khó để giật xung mạnh lại, em hay bạt nhẹ sang BH đối thủ tránh họ kê chặn mà nếu họ có giật trái lại cũng sẽ không mạnh em canh me bạt luôn, còn nếu giật bạt hoặc moi bóng đi thấp(là nghề của em! hi) thì em lại nhắm sang FH đối thủ cho họ khó kê chặn khi này nó lại vào thế đôi công nhưng gặp trình cứng không có lợi nếu mình dùng hoài họ sẽ ép lại mình (cái này trình thấp hơn mình không lộ ra)- biết được điều đó nên em sẽ chuẩn bị cho cú đánh hiểm tiếp theo sau cú bạt nhẹ nhằm vào BH đối thủ( họ không kê được gần như muốn tấn công lại em thì phải lùi ra giật trái nhưng chắc chắn không đủ mạnh, hoặc né giật phải nếu họ đủ nhanh nhưng do gai công động tác rất ngắn không phải khi nào họ cũng đoán được mình bạt sang BH hay giật bạt sang FH - đây em thấy là điều thú vị mong bác chia sẻ thêm chỗ nào em còn thiếu bác nhé), bây giờ em chẳng biết là miếng nào là để thủ miếng nào để công nữa cứ như đang chơi 2 miếng gai công vậy dù tác dụng khác nhau nhiều.

Sửa lần cuối:

P-500

Top Contributor
Nếu chơi 1 mút 1 gai thì sẽ phải đối đầu với bóng rất xoáy và nhanh, đòi hỏi bộ chân tốt và kỹ thuật lẫn phản xạ phải chính xác - nghĩa là cần phải là cao thủ thì mới làm nên chuyện, nếu trình thấp sẽ lộ ra nhiều khuyết điểm. Miếng gai cụt trong trường hợp này phải rất bạo lực để phá được xoáy và lực của đối thủ.
Nếu chơi hai gai, trình phong trào thì bóng trả qua thường là không xoáy không lực - vì ít ai đủ sức để đánh "gãy gai", nếu đánh an toàn thì chỉ có giật moi đều. trường hợp này thì gai cụt có nhiều cơ hội đánh biến hóa hơn - kiểu "thọt léc" nhột và đập góc, cần sự khéo léo và thông minh hơn là bạo lực. Vì thế người già và con nít (bé gái) rất thích hợp.

Alibaba

Top Contributor
Các bạn thấy vđv Carl Prean ở video trên để ý thấy cú BH gai dài nó khác thường không các bạn? mình đọc vài trang tài liệu cũ về VĐV này và họ đánh giá Carl Prean là 1 vđv duy nhất và khác thường khi đánh gai dài bên BH như vậy một cách liên tục liên tục. Thật khó tin là có người chơi như vậy với BH gai dài một cách 'bình thường' nên việc luôn thuộc top thế giới là điều hiển nhiên và đồng thời cho thấy môn bóng bàn quả thật là nhiều thứ khó tưởng tượng đúng không các bạn, thật đúng là không có gì là không thể. Động tác đánh bên BH thật là xa lạ với ' động tác hàn lâm viện' của ta hay nhìn thấy ở các vđv trong nước! đúng là ' phủi' một cách chính quy thuộc hàng top cao thủ thế giới trong thời kỳ đó. Hiện tại mình tạm cho rằng đây là vđv có trình độ cao nhất khi chơi 1 gai ngắn 1 gai dài vợt ngang(vợt dọc thì có Ni xialian khỏi cần giới thiệu!) không biêt có còn ai nữa không?...

Sửa lần cuối:
Em nghĩ điều đầu tiên để xét xem có hợp với dáng bác không là bác phải có khả năng tấn công với gai dài ở mức ít nhất là khá trở lên, vì nếu không rất dễ chán. đặc biệt bên FH cũng chơi gai công thì càng dễ chán nếu vẫn cứ tư tưởng muốn xoáy nhiều, FH cực xoáy khủng như mút Tàu thì không ổn.

Riêng bác theo em nhận xét thì bác rất có khả năng đánh trái , còn bên FH dp bác đánh hay đứng gần bàn nhiều khi chẳng cần phải vung tay dài để đánh mạnh làm gì vì như thế có khi còn đánh hụt bóng, hơn nữa đứng gần bàn cần đánh ngắn gọn hơn là cố đánh thật mạnh vì khi đó bóng bị trễ tấn công kém hiệu quả đi, với lại bóng nhanh thì cũng phải đánh động tác ngắn lại chứ nếu không thì không kịp.
Xin chào cả nhà chơi 2 gai!

Trước hết rất cảm ơn 2 bác Hà Quốc Linh và P500 đã có những bài viết rất hay. Tôi là người chơi BH gai công, FH mút láng và mới đây cũng chuyển sang chơi BH gai dài Yasaka Phantom và FH Hexer pips force (cốt vợt Zhang Jike super ZLC). Tôi có lối chơi tấn công, ôm bàn, đặc biệt BH chơi khá tốt. Cảm nhận ban đầu chơi 2 gai của tôi là khá phù hợp. fH bạt bóng mạnh, nhanh làm đối thủ rất khó đỡ, chỉ cần bóng cao bằng lưới trở lên là bạt được. Khi bạt bằng gai công góc vợt mở rộng hơn so với mút láng, bạt khi bóng lên đỉnh là hiệu quả nhất. BH nhiều người bảo công khó như tôi vẫn tấn được, tôi thưởng vẩy ngay từ quả serve của đối phương. Do vì tôi chưa chơi được lâu nên đây mới chỉ là những cảm nhận ban đầu mà thôi. Rất mong các bác trao đổi thêm để tôi có thêm kinh nghiệm.

Thực ra trong lối chơi của bb phong trào thì rơ gai hay 2 gai nói chung đều rất mạnh. nhưng đa số đều muốn phủ nhận điều này. bởi vì họ thường thích học theo kỹ thuật thượng hạng của Ma Long, zhang JK,... cho nên mới thấy rằng có những người trình B mút láng thi đấu với trình C,E mút gai vẫn chết như rạ mà cứ ấm ức không hiểu tại sao ...:D:)
Có vẻ như một số bạn ngoài đời vẫn cảm thấy khó hiểu khi đánh thua với người chơi gai dài! Mình xin phép được nêu ra lý do vì sao thua hơi khác một chút so với đa số các bạn nhé để khi gặp gai sẽ có cách khắc phục được một số thứ...

Gần như ai đánh thua em cũng bảo là ... chưa quen! hoặc cho là tại vợt của em là mặt gai, hoặc có đối thủ còn cho là ... tại mặt vợt của chính mình đã quá cũ, mặt vợt chưa kịp mua loại xịn! Nhưng theo em nguyên nhân chính xác là do... cách di chuyển của đối thủ chưa hợp lý - em nói vậy nhưng chẳng ai tin vào điều đó cả - và em nói luôn em thắng chủ yếu vì điều đó - tức là do em khi đánh bóng luôn ở vào tư thế tốt nhất có thể trong khả năng có hạn của em và tình huống nhanh đó. Có nhiều người chơi với em cầm cây Sar trước khi đánh họ nói là chỉ cần bẻ cổ tay em đã chết rồi không cần giật thì vào đánh thật ban đầu... họ chỉ bẻ cổ tay thật em thắng khá ' vất vả' thường tỷ số là sát nút! rồi sau đó họ chuyển sang giật ầm ầm thì chỉ lên được 4,5 quả mới buồn cười! Số khác cầm cây vợt chậm hơn thì sống lâu hơn nhưng cuối cùng vẫn chết và đối thủ nghĩ là muốn thắng em phải... giằng co với em! đó là sai lầm! em thì luôn tôn trọng đối thủ và không cười khi gặp tình huống như vậy. Nhưng phải nói thật là em cũng có quen lối đánh người khác đâu. Em đánh bóng bàn đánh với trình Z cũng chỉ thắng 11-7,11-8, với trình E, trình D, trình C cũng ...tỷ số đấy! Không phải em nhường trình Z mà vì lối chơi của em nó như vậy, phong cách chơi của em nó như vậy đối thủ trình gì em cũng luôn vào trận với tâm thế cao nhất, một là để mình luôn luôn không bị ngợp khi gặp đối thủ lớn hơn, hai là thể hiện sự tôn trọng đối thủ, dù sao thể thao cũng phải hướng tinh thần giải trí mới hay, cho nên dù đối thủ thua thường tỏ ra không phục nhưng họ lại thích hẹn gặp em lần khác, đó cũng là văn hóa trong thể thao phong trào vậy, gần nhà em có clb hễ cứ về nhà là em lại mang vợt đến và gần như hôm nào cũng cặp đôi và đa số em toàn thua là chính, em không đổ lỗi cho điều gì cả, không đổ lỗi cho việc em cặp với bác chơi kém nhất hay điều gì khác mà em cho rằng mình đánh đôi thua nhiều thắng ít là do phối hợp.... di chuyển chưa hợp lý - lại cũng là lý do di chuyển các bác ạ. Tất cả mọi đối thủ khi mà lần đầu em thắng thì đến hiện tại chưa thấy ai còn có thể thắng được nữa vì càng quen nhau thì em lại càng dễ thắng, lý do đơn giản là ai cũng biết có mấy quả bóng vào sát nách FH hay ra xa 2 bên FH và BH là những chỗ khó đỡ bóng nhất nhưng sau khi đã gặp nhau nhiều lần em sẽ biết được sở trường của họ ( cũng như họ biết được sở trường của em) thì em lại càng dễ hơn việc hạn chế những chỗ yếu đó bằng di chuyển, còn các đối thủ đánh kiểu sát thủ dù có FH khủng nhưng do di chuyển kém hơn( sẽ lộ ra nếu quen nhau) lại càng hay bị em khai thác chỗ yếu nhiều hơn. Nhiều người( gần như tất cả) đều cho rằng em rất ít di chuyển ???? Thực tình em di chuyển còn nhiều hơn đối thủ chẳng qua là em không bước ầm ầm như họ thôi! đứng gần bàn mà bước đến bước thứ 2 thì mình dễ bị mất thế, còn bước đến bước thứ 3 thì coi như quả đó cầm chắc thua. Điều quan trọng là làm thế nào để rút ngắn bước chân lại thì ít người quan tâm nên không thấy được tầm quan trọng, và dĩ nhiên không thấy được vì sao mình thất bại...

Trên đây em nêu ra một lý do nghe có vẻ buồn cười là thắng do... di chuyển bước chân nhưng nếu bác nào đã từng thắng như vậy sẽ hiểu ý em ngay. Kiểu như nhiều người nghĩ rằng đánh phòng thủ xa bàn phải di chuyển nhiều hơn, nhanh hơn gần bàn để chạy đến kịp mục đích cắt bóng lại hay lốp bóng lại hoặc giật lại, nhưng cá nhân em lại nghĩ gần bàn di chuyển chắc chắn phải nhanh hơn, còn có nhiều hơn hay không thì chưa chắc chắn vì nó còn phụ thuộc vào lối chơi ( cốt, mút), chiến thuật, sở trường mỗi người.
Nhân tiện em cũng xin nói luôn là nhìn thấy các bác u50, u60 hoặc thậm chí hơn nữa có vẻ là các bác ấy cứ như đứng một chỗ làm các cháu cứ nghĩ là không di chuyển nhưng thực tình là do người ta có ' kinh nghiệm' nên chỉ cần nửa bước thôi là đến được vị trí thích hợp nhất cho cú đánh. Em lại hay để ý các cụ đánh vì mình học thêm được cách di chuyển ấy.
Ý kiến của bác Linh theo tôi là có phần đúng. Khi đánh mặt gai phải di chuyển nhanh, hợp lý để tạo điều kiện cho quả đánh tiếp theo. VD để phát huy tốt quả bạt bên FH bằng gai công thì khi mình đưa bóng sang bàn đối phương đã phải chuẩn bị vị trí tốt nhất để bạt.

Bài viết của bác P500 rất hay và rất hữu ích đối với tôi. Vừa rồi tôi có thử chơi mặt gai công FH hexer pip+ nhưng thấy không hiệu quả bằng Hexer pips force ở chỗ quả giao bóng kém xoáy hơn, quả bạt, giật và nói chung cách đánh của mặt pip+ là khó hơn mặt pips force. Trước đây tôi cũng đã từng chơi pip+ bên BH thì thấy khá ổn, những quả đè hoặc gẩy rất khó chịu cho đối phương. Sự khác nhau cơ bản của 2 mặt này là độ cứng khác nhau, pip force cứng hơn pip+. Hiện nay tôi đang chơi đội dày 2,1. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm cho tôi với.

Dùng gai công cắt bên FH còn dễ hơn mút láng nữa, có điều lúc cần thiết tấn công thì lại không uy lực lắm, xa bàn mà bạt vào thì banh bay như trẻ con mới tập đánh, bên kia giật cho 1 búa vào chỗ hiểm là tha hồ chạy.
Gai công thích hợp hơn cho lối đánh ôm bàn. Nếu bạn chơi ôm bàn thì quả bạt sẽ là lợi hại nhất của gai công. Những mặt gai có độ cứng cao sẽ bạt tốt hơn mặt mềm. Nên kê, chặn và chop block sẽ hiệu quả hơn cắt. Tên "gai công" đã thể hiện ngay lối đánh của mặt gai này rồi.

bocuoi10

Member
e mới gặp 1 bác trên banh, chấp mình 3 quả, xài combo:
FH: tibhar 5q+
BH: ANDRO CHAOS không lót
cốt YINHE T9 PRO
đánh kiếu rất đơn giản k màu mè: Gò bóng, Hất bóng chờ mình lỗi banh là bạt phát chết luôn.:beat_brick:
Lúc trước cũng có đánh với gai dài rồi, cũng giao bóng lỏng, xoáy xuống nặng rồi tạt, nói chung là đã gặp rồi nên k sợ nhiều :D(Chắc do gặp "gai long" k phải "gai xương rồng"):sexy_girl:. Ai dè gặp bác ni cúm luôn, k biết do k lót 0x mà bóng qua rất dị mình công hỏng liên tục. :sweat:
Tình hình là rứa, E xin ít cao kiến, chỉ điểm về cách đánh, hay chiến thuật gì để đánh với bác ni dễ coi 1 xíu, chứ thua te tua quá:adore:

p/s: E xài combo:
cốt: xiom zetro quad
FH: H3 market
BH: tsp spectol (gai công ni để block là chủ yếu, lâu lâu có trái ngon thì bắn cũng đc :D)

Alibaba

Top Contributor
Tình hình là miếng 388D-1 Quattro bền hơn hẳn so với loại cũ, hơn 3 tháng nay kiểm tra vẫn thấy chân gai lành lặn. Trong khi bác chủ tịch clb của mình dùng miếng loại cũ đã thay sang miếng thứ 2 rồi và cũng đã bị đứt mất vài cọng gai !

Sửa lần cuối:

bocuoi10

Member
Mạo mụi spam phát nữa :D:burn_joss_stick:
e mới gặp 1 bác trên banh, chấp mình 3 quả, xài combo:
FH: tibhar 5q+
BH: ANDRO CHAOS không lót
cốt YINHE T9 PRO
đánh kiếu rất đơn giản k màu mè: Gò bóng, Hất bóng chờ mình lỗi banh là bạt phát chết luôn.:beat_brick:
Lúc trước cũng có đánh với gai dài rồi, cũng giao bóng lỏng, xoáy xuống nặng rồi tạt, nói chung là đã gặp rồi nên k sợ nhiều :D(Chắc do gặp "gai long" k phải "gai xương rồng"):sexy_girl:. Ai dè gặp bác ni cúm luôn, k biết do k lót 0x mà bóng qua rất dị mình công hỏng liên tục. :sweat:
Tình hình là rứa, E xin ít cao kiến, chỉ điểm về cách đánh, hay chiến thuật gì để đánh với bác ni dễ coi 1 xíu, chứ thua te tua quá:adore:

p/s: E xài combo:
cốt: xiom zetro quad
FH: H3 market
BH: tsp spectol (gai công ni để block là chủ yếu, lâu lâu có trái ngon thì bắn cũng đc :D)