Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Nội dung mới nhất bởi huy hoang

1. huy hoang

Có phải áo World Sport chính hãng?

Thấy bác này bán áo WS trên fb mà giá giảm. Không biết có phải hàng chuẩn không ạ ? https://www.facebook.com/groups/536340683155104/permalink/1461983137257516/?sale_post_id=1461983137257516
  2. huy hoang

Các bài tập Giao bóng và Đỡ giao bóng.

"rơ cục súc" là rơ gì bác ? Bác bình luận mà dùng từ nặng nề quá vậy ??? ( trích từ điển việt - việt : Cục súc Tính từ cục, nóng nảy và có những hành vi thô bạo ăn nói lỗ mãng, cục súc Đồng nghĩa: cục cằn
  3. huy hoang

Mua Viscaria ở đâu chất lượng tốt ?

Bác cho em xin tên cốt nào đánh giống Vis với ạ? Cám ơn bác
  4. huy hoang

Mua Viscaria ở đâu chất lượng tốt ?

Em thấy các tuyển thủ thế giới hiện nay đánh Vis rất nhiều. Em cũng muốn mua một cây để thử cảm giác cây vợt huyền thoại và sưu tập. Mua ở VN giá thấp nhưng chất lượng cũng như giá tiền. Hiện nay bên Nhật không thấy trang nào bán, megaspin giá 149$, butterflyonline : 149$. Các bác biết chỗ nào...
  5. huy hoang

Cách phân biệt vợt gỗ già hay gỗ non ?

Các bác vui lòng chỉ em cách phân biệt cốt nào gỗ già hay gỗ non với ạ?
  6. huy hoang

Niềm vui trong bóng bàn của bạn là gì?

Niềm vui của mình là khi đánh với đối thủ trên cơ mà mình đối giật thắng, khi người ta giật qua mình "đờ mi" mất banh, hoặc lên trái mất banh khiến rơ trên bực mình. Mỗi ngày có bạn đánh bóng cùng cũng là niềm vui lớn
  7. huy hoang

Sự khác nhau của sản phẩm bóng bàn.

Các bác xem dùm em mặt t05 này chủ quán bảo mặt nội địa 1.6M nhưng không thấy "MK" (cũng không thấy Tk). Cám ơn các bác
  8. huy hoang

Cách chống lại giật moi cực xoáy khi bóng đã thấp hơn bàn?

Em đánh với người có trình độ cao hơn nên phải lùi ra xa để đỡ quả giật mạnh của họ. Tuy nhiên, họ lại giật moi cực xoáy, em bước vào không kịp nên bóng rơi xuống thấp hơn mặt bàn. Do bóng thấp hơn bàn nên không xác định được lực vào thế nào, góc độ mặt vợt ra sao- vì bị tâm lý bóng thấp nên sợ...
  9. huy hoang

Làm sao để phát lực hiệu quả cú giật càng phải.

Cảm ơn các bác vì qua topic này em sửa được rất nhiều lỗi . Em bắt đầu tập lại từ đầu theo các phân tích trên. Em hay bị mắc lỗi là nếu đánh với những người đánh hay hơn họ giật mạnh hay đánh mạnh em phản xạ nhanh để đánh lại được, nhưng gặp một số người đánh banh đôi công không quá mạnh cũng...
  10. huy hoang

Cốt vợt toàn gỗ nào để thay thế Acoustic ?

Cám ơn bác, vậy em kiếm clipper cr ạ. Cả thành phố em thì 10 người đến 7,8 người chơi Sardius từ trẻ đến già lọng cọng; một hai người chơi alc. Hiếm người chơi vợt gỗ nên chẳng ai muốn mượn vợt của em. Hihi. Nhân tiện các bác cho em hỏi clipper cr em thấy giá 1.3 triệu, còn clipper cr pro là 2...
  11. huy hoang

Em cám ơn bác Lăng Trần và bác P500! Em cũng gần 40, nên giờ đánh bóng bàn là niềm vui. Tiến bộ kĩ thuật là để khám phá điều mới mẻ hoàn thiện bản thân. Hai bác cho ý kiến hay, em lang thang thấy cây Virtouso + vừa đẹp để mai mốt ngắm lại vừa giống cấu tạo của clipper và Acoustic. Em không biết...
  12. huy hoang

Vậy xin các bác cho mình lời khuyên hướng giải quyết : 1. Tập kĩ thuật. 2. Có nên đổi vợt nặng hơn (khoảng 85-88g) ? Chân thành cám ơn
  13. huy hoang

Cám ơn các bác đã cho lời khuyên. Cây Acoustic của em là do anh bạn tặng , mua ở Nhật ạ. Cách đây 10 năm rộ lên thích vợt nhẹ nên cây Acoustic của em (nếu em nhớ không nhầm vì anh bạn yêu cầu tụi bán hàng chọn vợt nhẹ) có 75g. Em trình độ cơ bản nên cách phát lực chắc không chuẩn. Em mới thử cây...
  14. huy hoang

Em chơi Acoustic với Ten 05 và BH Baracuda nhưng giờ giật bạt không đủ lực , đối phương lùi đỡ dễ dàng. Em thử chơi innerforce layer ALC nhưng lại nhớ cốt toàn gỗ. Mong các bác giới thiệu dùm em cốt toàn gỗ nào điều khiển tốt, giật bám banh và giật bạt có lực phù hợp lối chơi khoảng cách 2 bước...
  15. huy hoang

Vũ khí cho người mới tập chơi

Bà xã em theo phong trào của cả nhà cũng bắt đầu tập chơi bóng bàn. Bà xã em chân phải yếu vì bị sốt bại liệt hồi nhỏ. Xin các bác cho lời khuyên có nên dùng mặt gai để bù vào hạn chế di chuyển chân phải không ạ ? Nên chơi gai công bên FH hay chơi gai thủ bên BH ? Cám ơn các bác.