Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Nội dung mới nhất bởi Harry Nguyen

1. Harry Nguyen

MỖI TUẦN MỘT LỜI KHUYÊN - (Tác giả: Chuyên gia BB Larry Hodges)

Cảm ơn em @Lăng Trần , anh k có ý bài xích tác giả viết sách. Anh chỉ đang phản biện một số điều anh cho là nghịch lý em ạ. Em biết k, anh có nguyên một cuốn nguyên bản của ông này chứ bộ. Đọc thì cũng đã đọc qua. Viết thì nhiều, chỉ toàn là chữ, đọc thoáng ban đầu thì rất là hay và hữu ích. Dạo...
  2. Harry Nguyen

Cũng k phải là hoàn toàn lạc ý chủ đề đâu bác, tại vì trong thread này có 1 đoạn (hoặc khuyên nhủ 1 tuần) về giao bóng xoáy xuống nên em mới có dịp được thêm mắm tôm vào. Hehe... Em k có xấu, theo ý kiến cá nhân của em, thay vì đọc lý thuyết quá nhiều cho những sự việc quá đơn giản. Đơn giản là...
  3. Harry Nguyen

Cú giao bóng xoáy khác thì tôi k dám bàn thảo, nhưng nói về cú giao bóng xoáy xuống nặng thì tôi có 2 video đã post lên u tube rất lâu rồi. Anh em nào tin tưởng và có lòng cầu tiến thì cứ kiếm 1 rổ giao bóng khoảng 100 quả trở lên, giao đủ thời lượng như trong video của tôi hoặc hơn thì sẽ hiểu...
  4. Harry Nguyen

Xin chỉ giáo về giao bóng mổ

Xin cho tôi nói thẳng và đóng góp ý kiến. Bác chủ thớt @panga a nên quay lại video về giao bóng mổ thử xem, post lên rồi anh em cho ý kiến. Nếu bác can đảm tự quay video thi đấu giao lưu thì càng tốt. Có như vậy thì anh em mới biết bác đang ở trình giai đoạn nào trong cú giao mổ. Sẵn tiện quan...
  5. Harry Nguyen

Tập luyện bb sai cách dễ tẩu hoả

Nói thật bác đừng buồn, từ hồi chơi bb đến giờ, em đánh cũng thuộc hàng bạo lực lắm, giật ầm ầm, xỉa góc, chém cạnh, bóng trúng góc vợt...nhưng chưa bao giờ em bị tróc topsheet của H3. Đánh cả năm trời, mút H3 chỉ bị mòn mặt topsheet là cùng, nhiều khi lấy ngón tay bám mạnh quá thì lâu ngày...
  6. Harry Nguyen

Video đánh giải của Harry Nguyen

Thôi, để em tầm sư học tiếp bên Bh cho đúng thương hiệu như bác nói. Hehehe...
  7. Harry Nguyen

Làm sao để phát lực hiệu quả cú giật càng phải.

Làm thêm chủ đề làm sao để phát lực trái tay, đúng lực bên trái tay được k bác? Em bị bác @P-500 chê là đánh Bh xấu quá. Bác @P-500 có chủ đề đánh trái tay hiệu quả thôi. Nếu được thì em sẽ hóng nghe giảng thêm từ bác. Xin cảm ơn bác @toiyeubongban nhé.
  8. Harry Nguyen

Vâng, em hiểu ý của bác mà. Anh em tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian rồi nên cũng hiểu ý nhau. Em cũng ao ước như những điều bác nói ấy. Tham gia giải này năm nay cũng tốt cho em, em mới chơi lại thì k theo kịp bọn trẻ liền đâu, có giải này đệm vào thì em thấy tốt hơn. Nếu mà năm sau cũng...
  9. Harry Nguyen

Làm gì có chuyện đấy hả bác? Em mới tham gia giải này năm đầu tiên nên vẫn còn bở ngỡ nhiều, mới chân ướt chân ráo quay lại đánh giải nên tham gia hạng B1 bên này. Nếu em được lên A2 thì sẽ khác. Mấy lượt trận trước đánh với những đối thủ cỡ tuổi của em hoặc nhỏ hơn cũng có mà. Bác sao mà mau...
  10. Harry Nguyen

Bác chọc ghẹo em hoài. Cứ nhè vào chỗ yếu của người ta mà nói. Hix. :cry: Có video cho em xem tí xem em có lên trình được k nhé. Hehe... Vẫn khuyến khích anh em tích cực post video của bản thân lên mà k ai hưởng ứng, chán :cry-48::pudency:
  11. Harry Nguyen

Em cho rằng họ đánh rất lâu rồi, chắc là hơn thời gian kể từ khi em bắt đầu chơi. Bây giờ họ có tuổi nên k di chuyển nhiều, họ đánh bóng có kỹ xảo nhiều hơn. Rừng càng già càng cay, theo em thấy là như vậy. Ý là em đã lường trước rồi mà còn bị "dính chưởng", thua 1 trận đấy. Hihihi...
  12. Harry Nguyen

Dạ vâng ạ. Để thư thư rồi em sẽ thay mút BH như anh đã khuyên bảo. Tại vì em thấy đã trữ miếng H2 cũng 1 thời gian rồi nên dán vào thử xem nó ra sao. H2 đánh cũng được nhưng chưa kham nên bị chết nhiều.
  13. Harry Nguyen

Đây là 3 trận còn lại. Phải nói là hôm nay đánh FH rất là đã tay với miếng H3 đen của bác @P-500 gửi tặng. Quá ấn tượng, tôi thua trận chỉ vì khả năng của tôi kém cỏi thôi nhé, k phải tại mút đâu. Xin mời anh em tham khảo và cho ý kiến. Xin cảm ơn anh em trước.
  14. Harry Nguyen

Thân chào mọi người. Đây là video đánh giải của tôi kỳ này. Tôi đã dùng cây vợt mới dán ở trên, Timo Boll ALC, FH dán H3 đen của bác @P-500 gửi tặng tôi, Bh dán H2 đỏ tôi tự tìm mua. Vì đây là lần đầu đánh H2 bên BH nên k tự tin lắm. Tuy nhiên, phải nói là miếng H3 đen của bác @P-500 gửi tặng...
  15. Harry Nguyen

Gần đây, bác @P-500 có gửi cho tôi 1 miếng H3, tôi đã dán lên cốt TMB ALC, FH H3 đen, BH H2 đỏ. Xin cảm ơn bác @P-500 nhiều Chuẩn bị lấy ra chiến lượt đánh sau