Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

P-500

Top Contributor
Kết thúc mùa thi đấu 2019 với nhiều chấn thương mà ít thành tích, em quyết định đổi sang rơ mới cho tuổi 40.
Vì huấn luyện chiếm nhiều thời gian hơn thi đấu, lại phải cùng lúc dạy cho trẻ em, trung niên lẫn người cao tuổi (đa số không kỵ gai), nên em quyết định 2 việc
1. Bỏ mút Tàu
2. Chơi gai dài lót mỏng
Nhờ có 1 năm chơi rơ phòng thủ xa bàn, 1 năm chơi ôm bàn, nên giờ em kết hợp lại thành rơ ma đạo.

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Kết thúc mùa thi đấu 2019 với nhiều chấn thương mà ít thành tích, em quyết định đổi sang rơ mới cho tuổi 40.
Vì huấn luyện chiếm nhiều thời gian hơn thi đấu, lại phải cùng lúc dạy cho trẻ em, trung niên lẫn người cao tuổi (đa số không kỵ gai), nên em quyết định 2 việc
1. Bỏ mút Tàu
2. Chơi gai dài lót mỏng
Nhờ có 1 năm chơi rơ phòng thủ xa bàn, 1 năm chơi ôm bàn, nên giờ em kết hợp lại thành rơ ma đạo.
Tín chấn động - bỏ cả Tàu đây,, lại sang một trang mới- phá phách mới kkk

hcuongnss

Member
1. Bỏ mút Tàu
2. Chơi gai dài lót mỏng
Mình đã bỏ mút tàu, mút đức FH, chuyển rơ hai gai lâu rồi, hiệu quả lắm. Gai dài BH và gai công FH đều phải thay loại khác, bóng mới 40+ rất to, nặng, gai dài thế hệ cũ không còn phù hợp nữa, các hãng gai góc sắp sửa phải đổi mẫu mã gai về cấu tạo để phù hợp cho bóng 40+ , rất nhiều loại gai hiện nay không phù hợp nữa

kimnguyen

Moderator
Thành viên BQT
1. Bỏ mút Tàu
2. Chơi gai dài lót mỏng
ặc , vậy còn em thì sao , xài 1 miếng H3 của đại ca cả năm nay , so với năm ngoái thì đã tiến bộ hơn nhiều , giờ chẳng lẽ đổi qua gai ???

P-500

Top Contributor
Em bỏ mút Tàu là vì 3 nguyên nhân
1. Làm HLV mà chặn bóng bằng FH khác số đông đối thủ của nó, nên khi ra thi đấu gặp bóng đơn giãn nó cũng tập trung nhìn, dẫn tới thường là đánh muộn hoặc đánh ẩu (khỏi thèm nhìn). Hiện giờ em dạy cho khá nhiều bé mới tập chơi, mà ko có đệ tử cao cấp, nên việc tìm kiếm đệ tử mút Tàu tạm gác sang những năm sau.
2. Vì thích xài gai dài lót mỏng, nên nếu gắn mút Tàu thì không có mặt nào để chặn bóng khi đi dạy. Một gai đã đủ khó chịu, cần mặt nào dễ chơi, động tác gọn và đủ nhanh để phối hợp với gai, mút Tàu chặn bóng tốt, nhiều gear nhưng lại đá với kỹ thuật gai ôm bàn (xa bàn thì khác).
3. Thử bước ra khỏi cái "vùng an toàn" bấy lâu nay xem sao?

P-500

Top Contributor
ặc , vậy còn em thì sao , xài 1 miếng H3 của đại ca cả năm nay , so với năm ngoái thì đã tiến bộ hơn nhiều , giờ chẳng lẽ đổi qua gai ???
Thì cứ xài, hết lại mua tiếp. Mình nghỉ chơi chứ mút thì vẫn trữ đầy kho.

P-500

Top Contributor
Bắt đầu có tí cảm giác với mút Nhật. Em đang thử Victas V15 Stiff và Extra, miếng Extra thì cứng ngang với Ya Razka 7 nhưng mà chất liệu ts và cấu trúc gai rất khác. Tạm thời em xài 2 miếng này vì giá thành khá hợp lý, chất lượng và nguồn cung cấp ổn định.

Bắt đầu có tí cảm giác với mút Nhật. Em đang thử Victas V15 Stiff và Extra, miếng Extra thì cứng ngang với Ya Razka 7 nhưng mà chất liệu ts và cấu trúc gai rất khác. Tạm thời em xài 2 miếng này vì giá thành khá hợp lý, chất lượng và nguồn cung cấp ổn định.
P500 chơi Victas thấy thế nào, cách đây mấy tháng tôi cũng thử chuyển sang đánh cái Victas Extra (tương đối cứng) và thử đánh phải với góc đánh gần với H3.
Khoảng 2-3 buổi đầu thì thấy phê lắm, mình cứ vào thật dầy, với phương lực như H3, thấy đòn phải khác nhiều do lực đánh đầy đặn hơn. Phải nói là lâu rồi mới thấy hào hứng như vậy với một sự thử nghiệm.
Nhưng cũng chỉ được mấy bữa đó thôi, mấy ngày sau khi vào chiến đấu thì chán nản vô cùng. Mình phát hiện ra rằng hình như Victas nó hơi quá ngu bà thiếu linh hoạt. Những đòn cấu véo, mơn, nhấc rất thuận tay của tôi bị phế hoàn toàn, chẳng làm sao mà triển khai được đòn nào ra hồn. Sau khoảng 30 phút ra chiến trường, mình tức quá bóc luôn ra cho thằng em.
Nhưng giờ nghĩ lại, Victas Extra tuy ngu thật nhưng thấy tiêng tiếc cái lực của nó quá. Hay là do mình sai lầm khi pha lẫn động tác và góc vợt của H3 vào Fh nhỉ? P500 cho mấy đánh giá và lời khuyên bổ ích đi.

P-500

Top Contributor
P500 chơi Victas thấy thế nào, cách đây mấy tháng tôi cũng thử chuyển sang đánh cái Victas Extra (tương đối cứng) và thử đánh phải với góc đánh gần với H3.
Khoảng 2-3 buổi đầu thì thấy phê lắm, mình cứ vào thật dầy, với phương lực như H3, thấy đòn phải khác nhiều do lực đánh đầy đặn hơn. Phải nói là lâu rồi mới thấy hào hứng như vậy với một sự thử nghiệm.
Nhưng cũng chỉ được mấy bữa đó thôi, mấy ngày sau khi vào chiến đấu thì chán nản vô cùng. Mình phát hiện ra rằng hình như Victas nó hơi quá ngu bà thiếu linh hoạt. Những đòn cấu véo, mơn, nhấc rất thuận tay của tôi bị phế hoàn toàn, chẳng làm sao mà triển khai được đòn nào ra hồn. Sau khoảng 30 phút ra chiến trường, mình tức quá bóc luôn ra cho thằng em.
Nhưng giờ nghĩ lại, Victas Extra tuy ngu thật nhưng thấy tiêng tiếc cái lực của nó quá. Hay là do mình sai lầm khi pha lẫn động tác và góc vợt của H3 vào Fh nhỉ? P500 cho mấy đánh giá và lời khuyên bổ ích đi.
Em mới chơi đúng 1 buổi, nên chưa nhận xét được gì.
Hiện giờ cảm giác mút H3 vẫn còn chiếm 100%, nghĩa là em chơi mút gì cũng theo kỹ thuật H3 thôi. Thiếu H3 bên FH thì xem như bị phế võ công hết 90%.

M.Hoang

Member
Em mới chơi đúng 1 buổi, nên chưa nhận xét được gì.
Hiện giờ cảm giác mút H3 vẫn còn chiếm 100%, nghĩa là em chơi mút gì cũng theo kỹ thuật H3 thôi. Thiếu H3 bên FH thì xem như bị phế võ công hết 90%.
bác p-500 ơi, cây y-13 giờ còn hợp với bóng 40+ nữa ko ạ? em mới đc cho mà tưng thấy nó cũng không nẩy lắm, độ vang với độ nẩy chỉ xấp xỉ cây butterfly phalanx II có tốc độ medium thôi @@

P-500

Top Contributor
bác p-500 ơi, cây y-13 giờ còn hợp với bóng 40+ nữa ko ạ? em mới đc cho mà tưng thấy nó cũng không nẩy lắm, độ vang với độ nẩy chỉ xấp xỉ cây butterfly phalanx II có tốc độ medium thôi @@
Mình thấy ko vấn đề gì với bóng 40+.
Cây đó có 1 lớp carbon mỏng, không quá cứng nhưng tốc độ cũng ko cao. Nói chung dễ chơi.

P-500

Top Contributor
Buổi tập thứ 2.
TBS 99grs + Donic Spike P2 lót 0.5mm + Rakza7
Đụng với rơ không giật, chỉ bạt và block ngắn trong bàn, mình bị mất bài toàn tập vì không đánh FH chết đối thủ. Đôi công vài quả là hư vì chưa quen vũ khí.
Nếu lùi ra cắt thì thỉnh thoảng thắng sâu, nhưng đa phần ôm bàn thì toàn là thua đậm.
Rất cố gắng không lùi ra xa để tập rơ ôm bàn, nhưng có vẻ gai không đủ độ dị mà mút thì không đủ mạnh.

Buổi tập thứ 2.
TBS 99grs + Donic Spike P2 lót 0.5mm + Rakza7
Đụng với rơ không giật, chỉ bạt và block ngắn trong bàn, mình bị mất bài toàn tập vì không đánh FH chết đối thủ. Đôi công vài quả là hư vì chưa quen vũ khí.
Nếu lùi ra cắt thì thỉnh thoảng thắng sâu, nhưng đa phần ôm bàn thì toàn là thua đậm.
Rất cố gắng không lùi ra xa để tập rơ ôm bàn, nhưng có vẻ gai không đủ độ dị mà mút thì không đủ mạnh.
Rakza 7 thuộc dạng mặt vợt vừa ngu vừa yếu. Bản nâng cấp Rakza 10 cũng ko khá hơn bao nhiêu.

Alibaba

Top Contributor
Em thì thích mặt vợt ... thông minh kiểu như ten 05, 1.9mm hay 05fx 2.1mm vì để bù vào bản thân ... kém :pudency:

thanhson

Member
Bác tưởng là mỗi nhà bác vậy ah :burn_joss_stick:
Tôi cũng hoàn cảnh lắm, ko phải bướm không chơi nổi.
Tôi cầm vợt doc như whao ,bh gai 388c-1 lót 1,7 li,fh mút láng jupiter Yinhe, cốt p500,,,Bhg đã chụp hình với wh! .Khi nào Bhg cho tôi chụp hình chung với nha ,,,coi như là tôi đã gặp wh.

P-500

Top Contributor
Em thì thích mặt vợt ... thông minh kiểu như ten 05, 1.9mm hay 05fx 2.1mm vì để bù vào bản thân ... kém :pudency:
Vừa mới đây em xài miếng T80 cho bên BH. Đánh cả nửa mùa giải không sao, đến khi tập nặng để đánh giải thì nó mau mòn quá, ra giải có 5 ngày mà miếng mút gần như te tua, phí tiền chịu không nổi bác ạ. Nếu đánh chơi cho vui thì Tenergy quả là lựa chọn đúng, hoặc là cao thủ cần mút chất lượng để đánh những quả vàng. Còn mình thì đánh nhiều giờ, cần mặt nào bền mà ổn định thui.