Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

[P-500] Vợt dán sẵn cho người mới tập chơi

Vodka94

Thì ko có gì lạ cả, bác chơi 2 miếng mút cực kỳ xưa (50 năm trước đã có mút này) thì kỹ thuật cũng xưa như vậy. VỚi 2 miếng ấy bác có thể đăng ký học bất cứ clb nào ở VN, không gặp bất cứ vấn đề gì, vì giáo trình dạy bb ở VN là áp dụng loại mút này mà.
Cảm ơn bác nhiều :)

TQLong

Cốt Yinhe N-4 92gr 7 lớp. 2x sprouce rất đẹp, lớp koto rất đều. Đã được tune xử lý chống ẩm, cột dây chống trượt (mua khá lâu nhưng ít xài) cốt khá tốt và uy lực, mẻ 1 miếng nhỏ rìa vợt, còn 90%.
FH: H3 NEO 40 độ 100%
BH: Donic Baracuda 95% (hơi hụt so với vợt)
Giá 95AUD chưa shipping -- @TQLong đã đặt

HDSD: cốt cho cảm giác cứng và có lực, đánh FH mút Tàu ko cần booster hay keo TL. Mặt BH kiểm soát tốt, thích hợp đôi công, tầm ôm bàn và trung bình.

Em đã nhận được vợt rồi bác @P-500 ah! Em cảm ơn bác nhiều! Cảm ơn anh @BBSG đã giúp em nhận vợt ah!

P-500

Top Contributor
Tổng kết lại thì các vợt tốc độ cao được tiêu thụ nhanh hơn...
Trong khi mình muốn bán vợt tốc độ chậm!
Có 1 cái gì đó, hình như mọi ng cảm thấy bỏ tiền ra mua 1 cốt vợt nhanh thì không tiếc, vì nó...nhanh nên mới mắc. Còn cốt chậm thì không mắc?

minhngoc

Hâm mộ bác P-500 từ lâu, đối với giơ 2 càng anh có thể tư vấn mặt cho cốt Jun ZLC được không ạ. Thanks.

Em chơi rơ mút Tàu mà làm biếng quá nên muốn chơi rơ chặn đẩy đều 2 càng, lâu lâu mới giựt như Samsonov vậy. Em lấy cây vợt 7 lớp gỗ với mút Tàu và Baracuda chơi rơ này mà nó nặng đầu với high throw quá, bị người ta đập chết không. Nên em muốn hỏi bác p-500 combo đầu tiên của bác có nặng đầu với high throw không ạ? Nếu không thì em tìm mua cây vợt có cấu trúc tương tự để chơi hehe.

P-500

Top Contributor
Em chơi rơ mút Tàu mà làm biếng quá nên muốn chơi rơ chặn đẩy đều 2 càng, lâu lâu mới giựt như Samsonov vậy. Em lấy cây vợt 7 lớp gỗ với mút Tàu và Baracuda chơi rơ này mà nó nặng đầu với high throw quá, bị người ta đập chết không. Nên em muốn hỏi bác p-500 combo đầu tiên của bác có nặng đầu với high throw không ạ? Nếu không thì em tìm mua cây vợt có cấu trúc tương tự để chơi hehe.
Vợt 7 lớp thì thường là cho bóng đi thẳng và thấp, vợt mình mua thường là trên 90gr nên cả đầu và cán đều nặng!
Cây đầu tiên có miếng Inova Ultra Light nên nhẹ hơn bình thường khoảng 5-7gr

Cám ơn bác p-500. Nếu cả đầu và cán đều nặng thì cũng khó cho em, vì em có thói quen hay buông thõng tay lúc thủ. Thôi để em tìm cốt nào nhẹ hơn vậy.

katori

Member
Chào bác @P-500, em muốn đặt mua combo đầu tiên của bác (KTL Instinct 7 lớp + GEWO NanoFlex + Stiga Innova Ultra Light) vì thấy bác bảo là combo dễ chơi nhất. Không biết sắp tới bác có đợt nào ship hàng về Việt Nam thì cho em ship ké để giảm tiền ship với ạ?

P-500

Top Contributor
Chào bác @P-500, em muốn đặt mua combo đầu tiên của bác (KTL Instinct 7 lớp + GEWO NanoFlex + Stiga Innova Ultra Light) vì thấy bác bảo là combo dễ chơi nhất. Không biết sắp tới bác có đợt nào ship hàng về Việt Nam thì cho em ship ké để giảm tiền ship với ạ?
Xin lỗi bác, cặp KTL em đã bán lâu rồi mà quên ko update! Bác có thể lấy cây Vega Pro hoặc Yinhe, các mặt mút có thể lựa chọn trong khoảng 50AUD hai mặt bọt khí. Mút em cũng tháo ra...bán rùi nên giờ phải update lại khá nhiều.

dưpm

Thưa bác P500, e đang có nhu cầu mua một cây vợt dán sẵn.
Hiện tại e đang chơi cốt yinhe earth 1 dày 5.8m nặng 89 gr. Fh mút PF4;BH mút gewo reflexx sound. Fh đánh đều các kỹ thuật giật đôi công, khi cần chủ động phát lực mạnh cũng thực hiện được nhưng nhiều khi có cảm giác thừa lực khi đánh gần bàn; bh chủ yếu chặn đẩy bắn góc an toàn chờ phản công, thi thoảng có flick trả giao bóng.
Nhờ bác tư vấn setup cho 1 cốt vợt dán sẵn sắc bén hơn cây hiện tại để tập nâng trình độ hơn.
Em cám ơn bác trước

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Hiện tại e đang chơi cốt yinhe earth 1 dày 5.8m nặng 89 gr. Fh mút PF4;BH mút gewo reflexx sound. Fh đánh đều các kỹ thuật giật đôi công, khi cần chủ động phát lực mạnh cũng thực hiện được nhưng nhiều khi có cảm giác thừa lực khi đánh gần bàn; bh chủ yếu chặn đẩy bắn góc an toàn chờ phản công, thi thoảng có flick trả giao bóng.
Nhờ bác tư vấn setup cho 1 cốt vợt dán sẵn sắc bén hơn cây hiện tại để tập nâng trình độ hơn.
Em cám ơn bác trước
Có video không bác? Đó là cách tốt nhất cho anh em giúp bác.

dưpm

@Lăng Trần hiện tại e chưa có video nào ạ :)
e đánh cơ bản từ lớp 6 vợt 729 dán sẵn; xong nghỉ 8-9 năm rồi lên mazunov dán 2 mặt 729-2; rồi lên p700 nặng 96gr một mặt tàu h3 neo; xong e lại nghỉ hơn 3 năm và dọn nhà ko thấy vợt đâu; đầu năm nay e chơi lại với cốt yinhe earth1

P-500

Top Contributor
Em cám ơn bác trước
Cốt dán sẵn hiện tại mình không có, vì cơ bản lúc trước mình có cả trăm miếng mút nên dán vợt bán tẩu tán, để lâu nó hư.
Để nâng cấp cây vợt của bác thì mình nghĩ tới cây Clipper hàng Tàu nào đó, kết hợp H3 (bản nâng cấp của PF4) và 1 miếng mút bọt khí tương đối rẻ bên BH là đủ.

dưpm

@P-500 : cám ơn bác. Vậy bác setup giúp e 1 cốt nặng trên 92g và 2 mút, chơi rơ 1,5 càng hiện đại (FH/BH:7/3). tổng giá tầm 130 đến 150 aud chưa phí ship được ko ạ.

P-500

Top Contributor
@P-500 : cám ơn bác. Vậy bác setup giúp e 1 cốt nặng trên 92g và 2 mút, chơi rơ 1,5 càng hiện đại (FH/BH:7/3). tổng giá tầm 130 đến 150 aud chưa phí ship được ko ạ.
Được bác ạ.
Em còn cây TSP Campione mới tinh trong hộp, nặng 90gr (nhưng với cốt vợt nhỏ đầu cán ngắn mỏng 5.8mm thì cây này quả là rất chắc). Cốt mua tại Nhật và làm tại Nhật. Giá 100AUD (lúc em mua giá quy ra cao hơn nhiều, cộng ship nữa)
1 miếng H3 neo đỏ 30AUD
1 miếng NIttaku Fast Arc C-1 đen còn 95%, 30AUD
Tổng 160AUD, chưa tính ship (khoảng 20AUD thêm).
Cây vợt có 2 mặt Koto khá đẹp và đều, chất lượng kiểm định cao. Cây này có cấu trúc giống Vis.

P-500

Top Contributor
sao mấy bữa rày nhiều topic tư vấn cốt vợt vậy ??
em thấy lạ lạ , hay là dd mình được nhiều người biết đến hơn :biggrin::biggrin:
Nhìn số lượng truy cập tăng lên đáng kể. Một phần là công của Admin ra ngoài FB làm SEO quá chừng!

dưpm

Được bác ạ.
Em còn cây TSP Campione mới tinh trong hộp, nặng 90gr (nhưng với cốt vợt nhỏ đầu cán ngắn mỏng 5.8mm thì cây này quả là rất chắc). Cốt mua tại Nhật và làm tại Nhật. Giá 100AUD (lúc em mua giá quy ra cao hơn nhiều, cộng ship nữa)
1 miếng H3 neo đỏ 30AUD
1 miếng NIttaku Fast Arc C-1 đen còn 95%, 30AUD
Tổng 160AUD, chưa tính ship (khoảng 20AUD thêm).
Cây vợt có 2 mặt Koto khá đẹp và đều, chất lượng kiểm định cao. Cây này có cấu trúc giống Vis.
Kích thước cốt 150x157mm hả bác. Combo này có phải tune mặt nào ko bác?
Bác quy đổi giúp e ra tiền việt và cho em tk thanh toán ở việt nam nhé. Thứ 2 e chuyển tiền.

P-500

Top Contributor
Kích thước cốt 150x157mm hả bác. Combo này có phải tune mặt nào ko bác?
Bác quy đổi giúp e ra tiền việt và cho em tk thanh toán ở việt nam nhé. Thứ 2 e chuyển tiền.
Đầu vợt hơi ngắn và vai vợt to, mình nghĩ nó có kích thước giống họ nhà Cornilleau hơn.
Combo này không cần tune vì H3 neo đã được tune từ factory rồi.
Bác PM em để biết tk ở VN