Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Dự định làm một loạt vợt dán sẵn theo từng rơ

P-500

Top Contributor
Chào các ace!

Mình đã gởi về nhiều cốt vợt đạt chất lượng "khó kiếm" ở VN. Mình cũng đã gởi về nhiều miếng mút ở VN không có.
Lần trước mình mang về những cây vợt dán sẵn, với mục đích chỉ là cho dân văn phòng chơi bóng bàn, chủ yếu là dễ chơi và để thử nghiệm.

Mình nhận được rất rất nhiều PM hỏi tư vấn cốt mút, kể cả ngoài forum, nhưng khó mà tư vấn vì ở VN ko có, hoặc ko đúng như mình nghĩ. Kinh nghiệm và nguồn hàng thì không ngại, chỉ sợ giá cả chênh lệch, và nếu gởi về 1 vài thứ cho từng người, rồi chắp vá cốt này mút nọ,...sinh ra đủ thứ phiền toái. Cho nên em thử nghiệm thêm lần nữa: sắm toàn bộ một combo hoàn chỉnh (dĩ nhiên có sự tham khảo và lựa chọn theo ý kiến của người mua) cho từng người với từng rơ khác nhau.

Nếu là cốt vợt và mút second hand thì em sẽ ko cần chụp hình trước từng phần. Nếu là đồ mới tinh thì em sẽ chụp hình trước rồi mới "đóng hòm, nấu cơm" cho nó.

Vì rủi ro là rất cao, nên em mong mọi người cùng thông cảm. Nếu đồng ý combo thì gởi tiền trước cho BQT diễn đàn rồi e mới gởi vợt. Em sẽ lấy tiền sau khi vợt tới tay chủ nhân mới. Chi phí bưu điện tùy theo từng món hàng, cách thức gởi, nhưng ng mua phải chịu khoản này. Rủi ro bưu điện cũng về phía người mua, em chỉ có trách nhiệm gởi tới bưu điện, có hóa đơn và chụp hình làm bằng chứng.

Vì em phải bỏ công lựa, tư vấn và....tốn nhiều thời gian, nên em sẽ cộng chi phí vào, đấy là công của em, phải lấy cho xứng đáng. Còn sữ dụng tiền ấy thì em sẽ có kế hoạch riêng. Tiền sẽ không trở về Úc với em, mà sẽ ở lại VN, cho nên em cũng không có lời gì trong mấy vụ này, mong mấy bác thông cảm!

P-500

Top Contributor
Mọi yêu cầu xin ace cứ post lên đây, càng chi tiết càng tốt.
Có thể nói rõ ra cần cốt tên gì, mút tên gì, yêu cầu ra sao. Đang đánh rơ gì, có trình nào, tuổi tác, chiều cao, cân nặng, đã từng và đang đánh cốt gì,..
Em sẽ hỏi thêm thông tin hoặc sẽ tư vấn khác nếu thấy yêu cầu không thích hợp. Em không cần bán vợt, chỉ cần vũ khí đến đúng chủ nhân và tiền đến đúng nơi cần thiết.
Hiện tại em có khoảng 20 cốt có thể đem lên sàn show-off, khoảng 50 miếng mút Nhật Đức đủ loại, nhiều gai các loại, dĩ nhiên ko thiếu họ nhà DHS.

Sửa lần cuối:

Alibaba

Top Contributor
Mục này nếu có chắc chắn sẽ thu hút sự chú ý lớn nhất, em thấy cũng có mục rao vặt nhưng ít người để ý vì ở đó chỉ có các sản phẩm "người bán thích" chứ không có sản phẩm" người mua thích". Theo em nên có một cái gọi như là "Phiếu điều tra" và người cần mua sẽ làm theo mẫu, từ đó người hướng dẫn mua hàng sẽ gợi ý các sản phẩm phù hợp với từng cá nhân, sau cùng chỉ đơn giản chuyển khoản trước và chờ lấy sản phẩm là OK. Điều này là quan trọng và thực tế nhất. Ban đầu có thể ít người đặt hàng do tâm lý nghi ngờ luôn tồn tại với người mới vào diễn đàn, nhưng sẽ tăng rất nhanh nếu người tư vấn chọn sản phẩm phù hợp tương đối cho người chơi - điều quan trọng nhất mà cũng khó nhất, coi trừng là BQT không có thời gian đi gửi hàng thì nguy đó nhé!:)

Sửa lần cuối:

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Mục này nếu có chắc chắn sẽ thu hút sự chú ý lớn nhất, em thấy cũng có mục rao vặt nhưng ít người để ý vì ở đó chỉ có các sản phẩm "người bán thích" chứ không có sản phẩm" người mua thích". Theo em nên có một cái gọi như là "Phiếu điều tra" và người cần mua sẽ làm theo mẫu, từ đó người hướng dẫn mua hàng sẽ gợi ý các sản phẩm phù hợp với từng cá nhân, sau cùng chỉ đơn giản chuyển khoản trước và chờ lấy sản phẩm là OK. Điều này là quan trọng và thực tế nhất. Ban đầu có thể ít người đặt hàng do tâm lý nghi ngờ luôn tồn tại với người mới vào diễn đàn, nhưng sẽ tăng rất nhanh nếu người tư vấn chọn sản phẩm phù hợp tương đối cho người chơi - điều quan trọng nhất mà cũng khó nhất, coi trừng là BQT không có thời gian đi gửi hàng thì nguy đó nhé!:)
Cảm ơn anh Linh. Đọc lời góp ý của anh trong không khí phấn khởi, em xin tâm sự lang mang 1 tí.

Phiếu hay không phiếu? Suy cho cùng chỉ là chỗ để ghi xuống những mong muốn của mọi người thôi. Có nhất thiết phải thống nhất cách ghi không mọi người ơi? Bắt đầu ghi xuống em nghĩ mới quan trọng. Anh em cứ ghi theo cái gì chân phương nhất. Thiếu thì mình bổ sung. Chuyện đâu còn có... đâu mà. Mình không có phiếu nhưng anh @P-500 cũng đã hướng dẫn những thông tin biết để tư vấn rồi.

Như thế nào là phù hợp với người chơi? Hợp hay không cũng một phần do cảm nhận, trình độ và hiểu biết của người dùng.

BQT có thời gian đi giao hàng hay không? Dạ, thưa các anh các bác ... nói thật không có nhiều đâu. Một ngày thì ai già ai trẻ cũng đều có 24 tiếng. Muốn dài hơn cũng không được. Em tiết lộ chuyện này xin đừng nghĩ em than vãn mà trong niềm vui chung chỉ muốn kể chuyện Admin để mọi người nghe. Nhiều hôm em thấy anh Admin nửa đêm mới lặng lội được về tới nhà. Lặng lội theo cả nghĩa đen lẫn bóng đấy các bác. Giao hàng nơi nào chuyển phát nhanh được thì còn đỡ. Nếu không được thì phải ra bưu điện thành phố. Từ nhà Admin ra tới bưu điện hơn chục cây số. Cả hành trang mang theo là cái túi xách to đùng vừa đựng áo quần thể thao vừa đựng các loại cốt mút. Vừa chạy xe, vừa trả lời điện thoại của khách. Dân Quảng Nam nhìn vô, người ta kêu là "Chi mà tậu rứa bây". Thưa anh em, Admin làm được tất cả là vì biết mọi người thích, thì mình ... ráng thôi.

Sửa lần cuối:

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
[Yêu cầu 1] Của một bác không lên diễn đàn được nhờ em hỏi ạ.

Cần tìm: Timoboll Spirit ALC nặng tầm 85g thôi, mút xiom omega 4 dòng euro (đánh phải), dòng omega 4 dòng elite (đánh trái).
Lối chơi mong muốn: Đánh Cực Xoáy cả hai bên, có thể đôi công gần bàn, trung bàn, cả xa bàn tốt.
Chiều cao: khoảng 1m63
Nặng: khoảng 55kg
Đã từng đánh: Clipper CR (thi đấu), Andro Wano-Kiwami AO OFF (tập), Timoball Spirit (dùng thường) và rất nhiều loại khác (Gergely Alpha, Joola Extreme...)

P-500

Top Contributor
[Yêu cầu 1] Của một bác không lên diễn đàn được nhờ em hỏi ạ.

Cần tìm: Timoboll Spirit ALC nặng tầm 85g thôi, mút xiom omega 4 dòng euro (đánh phải), dòng omega 4 dòng elite (đánh trái).
Lối chơi mong muốn: Đánh Cực Xoáy cả hai bên, có thể đôi công gần bàn, trung bàn, cả xa bàn tốt.
Chiều cao: khoảng 1m63
Nặng: khoảng 55kg
Đã từng đánh: Clipper CR (thi đấu), Andro Wano-Kiwami AO OFF (tập), Timoball Spirit (dùng thường) và rất nhiều loại khác (Gergely Alpha, Joola Extreme...)
hì, thực ra bác ấy đánh TBS ALC không đúng rơ đâu, kết hợp 2 miếng bọt khí cực mềm càng dỡ hơn. Bác í đánh tốt nhưng động tác khá dư, mà bóng ra lại quá yếu. Mình cầm thử cây vợt bác ấy chơi cũng thấy không có lực gì hết, đánh ngắn cũng đi mạnh mà đánh mạnh thì...không đi! Nếu muốn đánh xoáy hai càng thì đó không phải là vũ khí thích hợp!

Mình nghĩ là bác này cần 1 cây 7 lớp như Clipper nhưng nếu nhẹ tầm 85gr thì chất lượng rất thấp. Có thể chơi Maze ở tầm 89-90gr kết hợp mút cứng bám hơn thì sẽ đánh có lực lẫn xoáy hơn, từ đó tự tin đánh mạnh hơn.

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
hì, thực ra bác ấy đánh TBS ALC không đúng rơ đâu, kết hợp 2 miếng bọt khí cực mềm càng dỡ hơn. Bác í đánh tốt nhưng động tác khá dư, mà bóng ra lại quá yếu. Mình cầm thử cây vợt bác ấy chơi cũng thấy không có lực gì hết, đánh ngắn cũng đi mạnh mà đánh mạnh thì...không đi! Nếu muốn đánh xoáy hai càng thì đó không phải là vũ khí thích hợp!

Mình nghĩ là bác này cần 1 cây 7 lớp như Clipper nhưng nếu nhẹ tầm 85gr thì chất lượng rất thấp. Có thể chơi Maze ở tầm 89-90gr kết hợp mút cứng bám hơn thì sẽ đánh có lực lẫn xoáy hơn, từ đó tự tin đánh mạnh hơn.
Bác nói những góp ý của anh đều đúng. Có điều bác chưa nói rõ đó là vợt TBS bác cần để cho học trò ít tập luyện thường xuyên chơi. Đặc điểm của những học trò này là dân văn phòng thời gian tập luyện ngắn và phát lực chưa tốt. Liệu độ kiểm soát TBS có thể bổ sung chỗ khiếm khuyết, giúp cho các cô cậu học trò này đánh dễ vô bàn không?

P-500

Top Contributor
Bác nói những góp ý của anh đều đúng. Có điều bác chưa nói rõ đó là vợt TBS bác cần để cho học trò ít tập luyện thường xuyên chơi. Đặc điểm của những học trò này là dân văn phòng thời gian tập luyện ngắn và phát lực chưa tốt. Liệu độ kiểm soát TBS có thể bổ sung chỗ khiếm khuyết, giúp cho các cô cậu học trò này đánh dễ vô bàn không?
Cây TBS được cao thủ TG tin dùng vì lý do: nếu va chạm lực lớn và tốc độ cao thì TBS sẽ giúp độ kiểm soát tăng lên theo. Nếu cầm vợt 5 lớp hay vợt cực nãy như Sadius thì sẽ bị mất kiểm soát (dù kỹ thuật đúng) khi đối thủ đánh quá mạnh, va chạm lớn vào vợt.
Ngoài ra thì cây TBS thuộc loại trơ, khó phát lực, khó tạo xoáy. Kết hợp 2 miếng mút tension mềm có bề mặt ít bám như Omega thì người chơi chỉ có thể là...đở bóng chứ không thể đánh bóng. Mình tưởng bác ấy dùng vợt này để chặn bóng cho học trò tập thì còn khả thi, chứ cho học trò đánh thì không hay tí nào.

Học trò (dân VP, cần mồ hôi, cần nhúc nhích cái tấm thân...bồ tượng) thì nên cho chơi cây vợt cực chậm, to đầu (đở hụt bóng) và mút chậm bám. Khi đánh thì ngửa vợt ra đánh dầy vào bóng sẽ tạo ra xoáy lớn, dễ vào bàn mà lại tốn thêm tí calori tan mỡ bụng.
Tốt nhất là cây Vis nhái @LangTran đang xài ấy, mút thì tầm Yasaka Speed New Era là ngon.
Muốn chơi vợt sang hơn thì cũng có đấy, mấy cây lõi balsa có lớp fibre hãm lực, gắn mút alround là đánh vào bàn nhiều hơn ra ngoài, thầy cũng khỏi phải đi lụm bóng.

quang nhatrang

[Yêu cầu 2] Em 36 tuổi, thích đánh giật bạt hay bên, không biết có phù hợp với bộ :
KTL 7 plies + Mercury II + Venus II
Nếu được bác cho em cái giá luôn ạ. Thanks bác...!

P/s: Đã thêm mã yêu cầu để tiện theo dõi bởi Mod

P-500

Top Contributor
[Yêu cầu 2] Em 36 tuổi, thích đánh giật bạt hay bên, không biết có phù hợp với bộ :
KTL 7 plies + Mercury II + Venus II
Nếu được bác cho em cái giá luôn ạ. Thanks bác...!

P/s: Đã thêm mã yêu cầu để tiện theo dõi bởi Mod
Vậy có nghĩa là Fh xài Venus và Bh là Mercury. Cách đánh Venus cũng như H3, còn Mer thì giống 729 hơn. Thích hợp giật bạt Fh và bắn xoáy Bh. Tuy nhiên nếu xài 2 miếng Tàu trên 1 cây vợt thì không có lợi về chiến thuật, bạn nên xài 1 miếng bọt khí chậm và mỏng cho Bh, để có vào lực mạnh nó cũng không nãy hỗn.
KTL 7 lớp thì e tìm dễ thôi, tầm 90gr thì nhiều.
Em sẽ cố gắng xoay xở cho bác trong khoảng 60AUD chưa tính shipping.

quang nhatrang

Dạ, a setup dùm em. Em tìm lại cảm giác với lại xài lâu lâu chút...hehe
Ủa mà anh ơi, cốt 90gr thêm 2 miếng mút vợt nữa, nặng quá ko ạ

Sửa lần cuối:

Giât Bat

Member
[Yêu cầu 3] Em đang dùng cốt Amultart cán thẳng mua năm 2009,mặt trái Tenegy 64,mặt phải Tenegry 05 fx.Càng phải giật ,bạt,càng trái chặn đẩy bắn góc...sau 1 năm nghiền ngẫm đọc đi đọc lại "bộ chân và di chuyển căn bản" và khẩu quyết "nhìn bóng, đánh sớm, đấm thẳng ngoắc lên" trong bộ bí kíp của P500 nên gần đây trình lên dc 2 bóng(Em hạng E )Supe league gặp mấy hạng D gần đây em đánh cho tan tác(trước gặp toàn thua,bây giờ em giật bóng rất uy lực,mọi người nói là giật bạt) đối thủ tưởng em bị "Bà Nhập" hihi.Xin chân thành cám ơn sư phụ P500 .Bác cho em hỏi cốt Almutat hơi nảy cho nên em muốn thay đổi sang cốt ít nảy hơn để có thể đánh "fang hết tay mà ko sợ bóng bay ra ngoài bàn",bởi vì em hay giật có quả dư ngoài bàn khoảng 20-30cm...Mong tư vấn của Sư Phụ nhiều.

P/s: Mod đánh dấu ID yêu cầu để tiện theo dõi

P-500

Top Contributor
Em đang dùng cốt Amultart cán thẳng mua năm 2009,mặt trái Tenegy 64,mặt phải Tenegry 05 fx.Càng phải giật ,bạt,càng trái chặn đẩy bắn góc...sau 1 năm nghiền ngẫm đọc đi đọc lại "bộ chân và di chuyển căn bản" và khẩu quyết "nhìn bóng, đánh sớm, đấm thẳng ngoắc lên" trong bộ bí kíp của P500 nên gần đây trình lên dc 2 bóng(Em hạng E )Supe league gặp mấy hạng D gần đây em đánh cho tan tác(trước gặp toàn thua,bây giờ em giật bóng rất uy lực,mọi người nói là giật bạt) đối thủ tưởng em bị "Bà Nhập" hihi.Xin chân thành cám ơn sư phụ P500 .Bác cho em hỏi cốt Almutat hơi nảy cho nên em muốn thay đổi sang cốt ít nảy hơn để có thể đánh "fang hết tay mà ko sợ bóng bay ra ngoài bàn",bởi vì em hay giật có quả dư ngoài bàn khoảng 20-30cm...Mong tư vấn của Sư Phụ nhiều.
Cốt Amultart để đánh xa bàn, vì vậy bác nên lùi lại 1 chút rồi đánh bóng trước mặt (vẫn là tầm đánh đó nhưng lùi lại và trễ hơn 1 tí) thì sẽ thấy ít hư hơn. Nếu đổi sang T05 thì bóng sẽ mạnh hơn. Nếu xài H3 thì sẽ tốt hơn nữa. Cốt vợt có thể chuyển qua Jun Mizutani để chậm hơn (cùng hoặc nặng hơn càng tốt).

P-500

Top Contributor
Vậy anh giúp em nhé, càng dễ đánh càng tốt, và giao dịch sao thì nói dùm em biết nhé. Thanks anh
Mình đã ghi nhận và đang lên trên cùng. Mình sẽ chờ vài ng nữa rồi đi lựa luôn. Mình sẽ báo giá cụ thể sau, vì có khi cũng không tìm dc đúng loại.
Thanh toán thì gởi tiền về BQT diễn đàn. Thanh toán tiền VND
Mình sẽ tính giá cước phí vận chuyển, nếu bạn muốn gởi bảo đảm thì khoảng 25AUD, gởi thường thì tầm 15AUD.
tr mắt bạn phải chuẩn bị hơn 1.5M VND đấy

Giât Bat

Member
Cốt Amultart để đánh xa bàn, vì vậy bác nên lùi lại 1 chút rồi đánh bóng trước mặt (vẫn là tầm đánh đó nhưng lùi lại và trễ hơn 1 tí) thì sẽ thấy ít hư hơn. Nếu đổi sang T05 thì bóng sẽ mạnh hơn. Nếu xài H3 thì sẽ tốt hơn nữa. Cốt vợt có thể chuyển qua Jun Mizutani để chậm hơn (cùng hoặc nặng hơn càng tốt).
Cám ơn bác p500 em ghi nhận và se thử h3 .

ManhBa

Member
Cho em hỏi ké tý. Có cốt nào cấu trúc như và tính chất tương tự clipper wood mà mỏng khoảng 6mm không